overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 13 of 13

Thread: EP630ใช้สักพักBassหายหรอ = = ?

OverclockZone Member bua_narak's Avatar
    คริสจักรแห่งตุ๊ดประจำหอม่วง

Default EP630ใช้สักพักBassหายหรอ = = ?

คือสนใจตัวเนี้ยมานานแหละEP630แต่ขอมูลในพันธ์ทิพย์บอกว่าหากใช้ไปนานๆแล้วbassจะหายไปเอง
    พวกหูฟังตัวอื่นนี่จะเป็นด้วยหรือเปล่าค๊ะ หรือเป็นที่ตัวEP630เอง = =
    ตอบที่ค่ะ เจอยังงี้ไม่กล้าซื้อเลยอ้ะกลัวฟังๆได้ซักพักแล้วbassหาย

OverclockZone Member -#>RayEarth<#-'s Avatar
    บางบอน ,สะพานควาย

จากที่ลอง เบิร์นมันทิ้งไว้ สักอาทิตย์นึง เบสมันก็หายจริงๆน่ะล่ะ ฮ่าๆๆๆ ไม่รู้ยังไงของมันไอ่รุ่นเนี้ย - -"
    แต่เสียงแหลมมันจัดไปหน่อย ผมไม่ค่อยชอบเท่าไหร่น่ะ แต่มันก็ไม่ถึงกับกัดหูหรอก
    แล้วก็ลองเปลี่ยนยาง ให้มันพอดีหูดูครับ ช่วยได้เยอะเหมือนกันนะ มันให้มา 3 ไซส์น่ะ เอาให้มันพอดีหูที่สุดน่ะ ถ้าหลวมไป รึ ใหญ่ไป มันจะให้เสียงคนละอย่างกันไปเลย ใส่ให้พอดีๆ แล้ว เบสจะออกครับ ลองดูๆ - -"

OverclockZone Member MagicKnight's Avatar
    ถังขยะทั่วไปข้างภนน,ท่อระบายน้ำสาธารณะ

ถ้าจะเอาเบสไปเล่นตัวอื่นดีกว่ามั้ย= =

OverclockZone Member kenji_shinoda's Avatar

ผมใช้E635อยู่(คล้ายๆกับE630แต่เป็นสีขาว) ลองเบิร์นไปซักพัก ก็รู้สึกเหมือนเสียงเบสบางลงเหมือนกัน คงต้องไปหารุ่นอื่นเล่นแทนล่ะ

ผู้มาเยือนsss
    Guest

Default ss

cx300 จัดไป

OverclockZone Member superoak01's Avatar

เบสมันบางลงคับ แต่ผมว่าเสียงมันก็เปลี่ยนไปในทางที่ดีนะคับ มันนุ่มขึ้นในความรู้สึกของผม

OverclockZone Member J2008's Avatar

เบสบางลงมากเลยครับ แต่เสียงเบสจะนุ่มมาก ไม่แข็งๆเหมือน HPM 70 ( แม้ตัวนี้เบสจะแน่นกว่า )

OverclockZone Member tazmako's Avatar
    ลำปางหนาวมากกกกกก

เขสจะนุ่มขึ้นเป็นปรกติครับ แต่ถ้าใช้ไปนานๆแล้วหาย

อันนี้ลองเปลี่ยนจุกยางดูครับ

OverclockZone Member

ผมว่ามันไม่ได้หายนะครับ แต่มันเข้าที่อ่ะ

ผมว่าเสียงมันดีกว่าตอนแรกอีกนะครับ

ปล.ตอนนี้ผมเบิร์นมาประมาณ5วัน เหมือนเบสมันนุ่มขึ้นไม่กวนเสียงอื่นอ่ะ

OverclockZone Member longbo_arpache's Avatar

เอ่อ มันหายหรอครับ เง้ออออ

ตัวนี้เป็น inear ตัวแรกที่ผมใช้เลย อิอิ

ผมว่ามันแค่บางลง เพราะความรู้สึกว่าชินหู อ่ะ

ใส่ฟังทุกครั้ง ช่วงประมาณ 10 นาทีแรก จะอึดอัดไปหมดเลย

แต่พอหลังจากนั้น ก็บางลงครับ แต่ก็ยังมีให้บวมอยู่ตลอดเวลา เง้อออออ

ปล. ความคิดส่วนตัวนะค๊าบบ อิอิ หลังจากที่มี inear อยู่หลายตัว และฟังเทียบๆกันนะครับ

OverclockZone Member JEE_JEE's Avatar
    The Blues Society.

ิ้Burn ซัก 100 ชม..ก่อนครับ..

OverclockZone Member tazmako's Avatar
    ลำปางหนาวมากกกกกก

ส่วนใหญ่ที่หายกันจะหลังจากใช้ไปหลายเดือนแล้วซะมากกว่ามั้งครับ

OverclockZone Member numpepsi's Avatar

ผมว่าเบสไม่หายหรอกนะ แต่เสียงแหลมมันมากขึ้นอ่ะ
    แต่รวมๆกะราคาตอนนี้ เป็น in ear ที่คุ้มค่ามากๆตัวนึงเลยล่ะ

Bookmarks

Bookmarks