overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 15 of 15

Thread: นักรบรับจ้างใน Diablo II ควรจะเปลี่ยนหรือไม่ครับ เมื่อเข้าสู่ ACT 2

โจ้
    Guest

Question นักรบรับจ้างใน Diablo II ควรจะเปลี่ยนหรือไม่ครับ เมื่อเข้าสู่ ACT 2

นักรบรับจ้างใน Diablo II ควรจะเปลี่ยนหรือไม่ครับ เมื่อเข้าสู่ ACT 2

เพื่อนผม เขาลองเปลี่ยนนักรบรับจ้างที่มีอยู่ใน ACT 2 ดูแล้วมีพลังทำลายสูงดี
    แต่ว่า นักรบรับจ้างใน ACT 2 ชอบลุยเข้าไปต่อสู้แบบบู้ล้างผลาญ ผลก็คือ ถ้าโดนล้อมหนีไม่ทันก็ตายง่าย

แต่ของผมยังใช้ นักรบรับจ้างที่มีมาจาก ACT 1
    พลังทำลายไม่มาก เพราะ ยิงธนูจากระยะไกล
    และ ไม่ค่อยวิ่งเข้าไปลุยเดี่ยวเท่าไร
    ธนูดีๆ พลังทำลายแรงๆ ก็หายากจัง

ผมอยากรู้ว่า เพื่อนๆ เปลี่ยนนักรบรับจ้างกันหรือเปล่า เมื่อเข้าสู่ ACT ใหม่ๆ
    แล้วมีหลักการ เลือกอาวุธอย่างไร ให้กับนักรบรับจ้าง
    ขอบคุณครับ

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

ผมรอ Act3 มันเป็นนักเวท ยิงโหดกว่า

แต่รวมๆ ลุยเองโลด วิ่งๆๆๆลากๆๆๆ แล้วก็ยิงเวทใหญ่ใส่ [ผมเล่น นักเวท]

Meteor หรือ Frozen orb ก็ได้ แรงๆ

OverclockZone Member talala's Avatar

รอ act3 ดีกว่าครับ ทนใช้นักธนูไปก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเป็นนักเวทย์ตอน act3 แนะนำนักเวทย์น้ำแข็งครับ แล่มเลย ^^

OverclockZone Member nameless's Avatar

ผมชอบทหารรับจ้างเมือง 2 ครับ

เพราะผมเล่น necro เวลาเสกกระดูกมา แล้วมันมี ออร่า ของ พวกทหาร act 2 ช่วยทำให้กระดูกเก่งขึ้นเยอะเลย

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

แล้วแต่ตัวที่เล่นน่ะครับ
    ถ้าผมเล่นพวกตัวที่สู้ระยะไกลจะใช้ของact2 ซึ่งเป็นตัวระยะประชิด+ออร่าคอยยันมอนสเตอร์ให้เรานานๆทีเคยเจอตัวที่ใช้throneด้วย ออร่าที่สะท้อนพลังโจมตีประชิดกลับอ่ะ
    ถ้าผมเล่นตัวลุยจะใช้ของact3เอาเฉพาะตัวเวทย์น้ำแข็งด้วย

แต่ถ้าเจอบอสแล้วมันตายก็อย่าเพิ่งไปจ้างใหม่นะ โดนออร่าบอสทีเดียวซัมมอนดับหมดไว้ค่อยจ้างมาหลังปราบบอส

OverclockZone Member Hangger's Avatar

ผมชอบ ตัวรับจ้างของ Act2 ครับเพราะมันมีออร่า ดีเฟนของพาลาดินถึกอย่าบอกใครเลยหลังๆดีเฟน+ออร่าร่วมๆ หมื่น ^^

โจ้
    Guest

Talking

เป็นแนวทาง ช่วยได้เยอะเลยทีเดียวครับ
    ตอนนี้ผมลองเปลี่ยนนักรบรับจ้างใน ACT 2 ไปแล้ว
    มีออร่าสีฟ้าปรากฎขึ้นมา แต่ไม่แน่ใจว่ามันใช้ในด้านอะไร

ขอบคุณทุกความคิดเห็นมากๆ ครับ

OverclockZone Member akkaza's Avatar

โอ้เกมนี้ ยังไม่ตายเล่นได้ทุกสมัย

ว่าแต่สเปกเทพๆ แล้วภาพสวยขึ้นป่ะเนี่ยเคยเล่นมานแล้ว

อีกเรื่องนึง นักเวทอ่ะเล่นจบรอบแรก หรือรอบ2 เล่นลำบากมากเลย ยิงไม่เข้า มันกันสาระพัด เวทเลย

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

เพื่อนผมเล่นฮาร์ดคอร์hell เล่นตัวนักเวทย์อ่ะครับเข้าห้องพี่เดียโบลเจอลูกน้องตัวนึงมันความสามารถต้านเวทย์100% มันบ่นเป็นปีเลยครับ
    สุดท้ายต้องลากไปไว้มุมห้องแล้ววาร์ปหนีเสร็จแล้วค่อยเดินไปซัดกับบอสตัวๆ

OverclockZone Member Sokoban's Avatar

คือถ้าเล่นความยากระดับสูงๆ ไอ้พวกประชิดตัวดับเร็วมากครับ

อยู่ในระดับ Hell แล้วต่อให้ใส่ชุดสุดยอดแค่ไหนก็เถอะ... ออกเมืองไปไม่เกิน 5 นาทีดับ

เผลอๆ ก็ดับอนารถแถวหน้าประตูเมืองนั่นแหล่ะ... แค่ช่วยถ่วงเวลาให้เรายังไม่ได้เลย

ต้องมาเสียเงินชุบอีก.. ยิ่งเลเวลทหารสูงยิ่งชุบแพง... ชุบบ่อยๆ เงินหมดไม่รู้ตัว

ถ้าจะเล่นแค่ความยากระดับแรก... จะจ้างอะไรก็จ้างไป

แต่ถ้าจะเล่นไปถึง Nightmare หรือว่า Hell แนะนำพวกสายยิง...

โอกาสตายมันน้อยกว่า.. เพราะมันไม่ได้บ้าวิ่งไปให้มอนเตอร์รุมทุบ

สำหรับ ออร่า ของทหาร act2 อยากได้ออร่าอะไรก็ดูตามนี้
    ซึ่งจะต่างกันไปตามระดับความยาก

Combat (Normal): Prayer (เลือดพื้นเร็ว)
    Combat (Nightmare): Thorns (สะท้อนการโจมตี)
    Combat (Hell): Prayer
    Defense (Normal): Defiance (ออร่าเพิ่ม Def)
    Defense (Nightmare): Holy Freeze (ออร่าทำให้ศัตรูช้า หรือแข็ง)
    Defense (Hell): Defiance
    Offense (Normal): Blessed Aim (ออร่าเพิ่มความแม่นยำ)
    Offense (Nightmare): Might (ออร่าเพิ่มพลังโจมตี)
    Offense (Hell): Blessed Aim

เกมนี้ ค่า Def ไม่ได้ไปหักลบกับพลังโจมตีโดยตรงนะครับ
    รู้สึกมั้ยละว่า... ถึงจะมี Def เป็นหมื่น... คุณก็โดนมอนเตอร์สอยตายเร็วอยู่ดี
    Def เยอะๆ นั่นมันเพิ่มอัตราหลบ หรือบล๊อค

สิ่งสำคัญที่ช่วยให้รอดในความยากระดับสูงๆ คืออัตราบล๊อคของโล่
    หาโล่ๆ ดีๆ ไม่จำเป็นต้อง Def สูง... แต่มีอัตราบล๊อคสูง
    อาชีพพาราดินสูงสุดได้ถึง 75%(บวกจากออร่า)... แต่อาชีพอื่นได้สูงสุด 65%
    Last edited by Sokoban; 14 May 2007 at 21:51:09.

โจ้
    Guest

Talking

ได้ข้อมูล ของ ออร่า ของทหาร act2 กระจ่างเลยครับ

ตอนแรกที่ผมลองเปลี่ยนไปแล้ว เห็นออร่า มันต่างกัน แต่ก็ไม่รู้ความหมายมากนัก

ขอบคุณมากครับ

OverclockZone Member akkaza's Avatar

แหล่มๆๆ

OverclockZone Member Lucious's Avatar

Diablo2 ผมเคยเล่นสาย support นะ เพื่อนๆมันบอกว่าตลกดี 555

นึกถึงนักรบรับจ้า act5 ที่ถือดาบโหดๆ จะมี paladin(ตัวผม)คอยยืน heal กับ ติด defense ให้ข้างหลัง
    โดนรุมกี่ตัวเลือดก็ไม่ลด 555 แต่ไป nightmare กับ hell แล้วไม่รอดง่ะ = ="

OverclockZone Member Lucious's Avatar

ขอต่ออีกหน่อย ... นักเวทย์สายฟรอส + จู
    เอ๊ย ฟรอส + เชนไลต์ติ้ง อันนี้เทพมาก ยังกะเล่น RO เลย
    แช่ก่อน แล้วใช้เชนไลต์ติ้ง ยิงชิ่ง นักเวทย์เดี่ยวๆก็เสียวได้นะเออ

OverclockZone Member Neopom's Avatar

Frozen Orb + Firewall อันนี้สุดตรีน!!แล้วคับ เผา Diablo Nighmare แป๊ป เดียวตาย

Bookmarks

Bookmarks