Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยผมทีครับไม่ไหวแล้ว เสียวมากๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยผมทีครับไม่ไหวแล้ว เสียวมากๆ

ผมเปลี่ยน psu ใหม่ครับ แล้วพอเปิดเครื่องมาครั้งแรก รู้สึกค้างๆช้าๆอะครับ เสียงตอนบูตเข้าวินโด้มันหมดไปแล้ว แต่ภาพยังไม่มาเลยครับ บางทีก็บูตวินโด้ไม่ขึ้นบ้างครับ ช่วยทีครับๆๆ

อาการเหมือนไฟไม่พอเลยครับ ขอรายละเอียดมากกว่านี้หน่อยได้ไหมครับ

Comment

ครับ พอเข้ามาแล้ว ผมก็เล่นไปสักพักครับ แล้วลงเกม STALKER ครับ ทีนี้ต้องลง ไดเวอใหม่ครับ
      พอผมลงแล้ว มันต้องรีสตาดไช่มะครับ [บูตใหม่] แล้วทีนี้ พอโหลดมาถึงเข้าวินโด้ บูตไม่ติดครับ ผมกดรีสตาดครับ แล้วก็มันให้กดผมเลือก Safe Mode อะครับ แล้วก็ install driver อะไรไม่รุ้อะครับ ผมก็กดๆไป แล้วก็บูตใหม่ครับ ก็ใช้ได้คับ ตอนนี้ยังเปิดอยู่ [แต่ตอนที่บูตใหม่นี่ รู้สึกว่าจะช้าๆหน่อยนะครับ เล่นเอาใจหายอยู่ คือมีเสียงตอนเข้าวินโด้มาจนจบไปแล้ว แต่ภาพยังไม่มาเลยครับ] ผมไม่กล้าบูตใหม่เลยครับ กลัวเปิดไม่ติด

Spec
      Core 2 Duo E6300
      P5VD2-VM
      Apacer 512/533*2 = 1GB
      Winfast 7300GS
      HD 80GB
      [psu ของเก่า 350Watt โนเนม แถมเคสครับ ของใหม่ตอนนี้ SAMA500Watt ครับ]

Comment

Working...
      X