Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนผู้ใช้p5n32-e SLI หน่อยครับบอร์ดตัวนี้overclockแรมยังไงอะครับไม่เป็นจริงๆๆครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนผู้ใช้p5n32-e SLI หน่อยครับบอร์ดตัวนี้overclockแรมยังไงอะครับไม่เป็นจริงๆๆครับ

รบกวนผู้ใช้p5n32-e SLI หน่อยครับบอร์ดตัวนี้overclockแรมยังไงอะครับไม่เป็นจริงๆๆครับ
    ผมใช้kingston 1GB*2 อะครับ บัส667 ถ้าoverclockแล้วจะเร็วมากมั้ยครับ
    ขอบคุณครับ

ถ้าcpuไม่ไปด้วยก็อาจจะบูทไม่ขึ้นครับ ปรับในbiosอะครับ ตั่งให้มันunlink แล้วก็เลือกบัสได้เลย ส่วนtiming ตั่งไว้ 5 5 5 15 2T ไฟ 2.45ไว้ก่อนเลยครับ

Comment

เออ อย่าเพิ่งปรับไฟไปเยอะขนาดนั้นครับ ลองที่ประมาณ 2.2 - 2.3 ก่อนครับ เพราะเกินนี้ OC แรงจริง แต่ใช้ไปนานๆ เอ๋อ ครับกับ Ram บางตัว เพราะว่า MB ตัวนี้จ่ายไฟแรมมากกว่าที่ตั้งไว้พอประมาณ ถ้าอ่านจาก program นะครับไม่ได้ใช้ Meter วัด

ปรับ CL หวลมๆอย่าง 5-5-5-15 , 2T ไว้ก่อนแล้วค่อยดันบัสเพิ่มทีละนิด โดยคงไฟกับ CL ไว้ก่อนนะครับ

ปล.ปรับเป็น Mode Unlink ด้วยนะครับ จะได้ OC CPU และ ram แยกจากกันได้

Comment

search ก่อนถาม

Comment

Working...
        X