Announcement

Collapse
No announcement yet.

Asus X1600Pro กับ Need for Speed Most Wanted Black...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Asus X1600Pro กับ Need for Speed Most Wanted Black...

เครื่องผมตอนนี้สเปคดังนี้ครับ
    CPU : Intel E6400 2.13
    M/B : Gigabyte DS4
    Ram : Corsiar 2 Gb. (1Gb.*2) Kit
    VGA : Asus X1600Pro 256Mb. DDR2
    PSU : Enermax 460 Watts
    Monitor : Samsung CRT 17" *2
    HDD : Seagate 160Gb. SATAII (OS)/ Seagate 250Gb.*2 SATAII Raid.0 (Media)
    คือเครื่องนี้ซื้อมาตัด-ต่อ VDO ครับแล้วก็เล่นเกมส์บ้าง ก็เลยไปซื้อ DVD Game Need for speed most wanted Black Edition มาเล่นครับ ลงก็ยาก เรียกแผ่นตอนเล่นอีกตะหาก แล้วพอเล่นในโหมดความละเอียดธรรมดาก็ลื่นดีครับ ก็เลยปรับขึ้นไปสุดเกือบทุกช่อง พอมาเล่นไม่ได้เรื่องเลยครับ ต้องลดลงมาเกือบสุดเกือบทุกช่องเลยครับ การ์ดมันไม่ไหวจริงๆ หรือยังไงอ่ะครับ ถามที่ร้านเขาบอกว่าเกมส์นี้เด็กๆ X1300 ก็เอาอยู่เลยข้องใจนิดหน่อยอ่ะครับว่ามันผิดปกติหรือเปล่า หรือว่ามันเกินความสามารถจริงๆ เพราะสเปคเครื่องก็ถือว่าสูงมากๆ แล้วครับ เหลือการ์ดจอนี่แหล่ะที่ยังไม่ค่อยเข้าใจครับ

กาด จอไม่ไหว ครับ

Comment

จะเอาให้สุดทุกอย่าง คงต้อง X1950XTX หรือ 7900GTX2 ล่ะครับ แน่นอน

Comment

เครื่องผมตอนนี้สเปคดังนี้ครับ
        CPU : Intel Cerelon 336 2.80GHz
        M/B : Asus P5RD1-V
        Ram : PQI DDR400/512*2
        VGA : Asus X1600Pro 512Mb. DDR2
        PSU : Enermax 420 Watts
        Monitor : Samsung CRT 17"
        HDD : WD 160Gb. SATAII

ตอนนี้ก็กำลังเล่น Need For Speed Most Wanted : Black Edition (เพิ่งเล่นถึงตัวที่ 8)
        ปรับสุดทุกอย่าง ลื่น ไม่กระตุกครับ

คงต้องหาสาเหตุอย่างอื่นดูนะครับ หรือที่คุณต่อออก 2 จอ แรมบนการ์ดจอเลยไม่พอ ?

Comment

มัน คงสุดหมดไม่ได้หรอก
          แต่ผมใช้fx5200 ก็ จบได้ภายใน3วัน
          เล่นไปชักกะตุกไป
          5 5 5

Comment

ขอพันเลยครับรองเอาจอออกไปหรือปิดไป1จอดูสิครับ ถ้าพี่ที่ใช้ intel cerelon 336 เล่นได้ปรับสุดของพี่ไปได้ลื่นๆสบายๆคับ (ผมเคยใช้สองจอเหมือนกัน อดีตMB asus A8N-Eamd3000+ กาดร์จอ ram kington2g bus400 7800gt จอ17*2เล่นage3 ปรับสุดยังมไ่ม่ไหวเลยครับ)

Comment

ไม่มีไครรับประกันครับว่า เปิดสุแแล้วจะไม่กระตุดแม้แต่การ์จอรุ่น top ก็ตาม ก็ ปรับให้เข้ากับความสามารถของการ์จอ ก็แล้วกันครับ อย่าเกินตัว รับรองใหว
              ของผม ATI 9100 4x AGP ยังลื่นเลย 800x600 ปิดทุกอย่าง ครับ

Comment

ปรับจอระเอียดไปรึเปล่า คับ 1024 x 765 คงพอแล้วมั้ง ถ้าเปิดหมด

Comment

รู้สึก ภาค นี้จะมีแค่ 800*600 นะ

Comment

fx5500 300/400@320/410 800*600 ลื่นไม่มีตุกแต่ ถ้าร้อนแล้วจานืด ก็พัดลมจ่อตามระเบียบ

****เปิดครึ่งเดียวนะ

Comment

การ์ดจอไม่ไหวหรอกครับ

Comment

อยากลื่นก็เปลี่ยนการ์ดจอคับ

Comment

เปิดความละเอียดแค่ 800*600 พอแล้วมั้งครับ

ไปเปิด Vsync รึป่าวครับ
                          ถ้าเปิดให้ปิดซะนะ ครับ

ปล. เครื่องผมจากลงได้ตอนนี้ลงไม่ได้แล้ว
                          มันถาม DX 9.0c อ่ะ ลงไว้ตั้งนานแล้ว Update ก็อัพแล้วน้า ใครรู้วิธีแก้เมลล์มาบอกที

Comment

การ์ดจอไม่ไหวครับท่าน ผมก็ X1600PRO ครับไม่ไหวครับได้ 800*600 ยังสุดไม่ไหวเลยครับท่านหนืดๆหรือแล็คๆบางฉากครับ

Comment

ลอง 7600GT สิครับ

Comment

Working...
                              X