Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยกรุณาบอกวิธีใช้โปรแกรม daemon tool ด้วยงับหรือบอกwebก้อได้งับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยกรุณาบอกวิธีใช้โปรแกรม daemon tool ด้วยงับหรือบอกwebก้อได้งับ

คือว่าผมได้ไปชื้อแผ่นเกมส์ แผ่นก๊อปdvdมางะงับ แต่แล้วมันintallไม่ได้งับ
    มันขึ้นerror6001งับ แต่ว่าเอาไปที่ร้านที่1000ทิพ แต่ร้านลงให้ดูแต่กลับได้งับ
    ถามเพื่อนบอกว่าต้องใช้โปรมแกรม daemon tool ลงก่อน
    หรือว่าอย่างงัยงับช่วยที่งับ ผมเพิ่งชื้อ com มางับ

ก็ลงเเว้ว ใช้ mount ไฟร์ .img เพื่อ จำลอง drive นั้นให้เสหมือนใส่เเผ่นเกมนั้นอยู่
    เเต่ ลง crack หรือ ยังนิ ดูดีๆ

Comment

เอาเป็นแนวทางแล้วกันนะครับ เพราะตอนนี้ผมไม่ได้ลงไว้

install โปรแกรม daemontool ตามปกติครับ nextๆๆๆๆ okๆๆๆ ไปเรื่อยๆ <<ตรงนี้คงทำเป็น

เมื่อเส็ดแล้วก็จะมีการคอนฟิกไดรว์ใหม่ขึ้นมาอีก 1 ไดรว์ คิดว่าคงต้องรีสตาร์ท ก็ปล่อยมันรีสตาร์ทไปครับ

หลังจากนั้น ก็เส็ดเรียบร้อยสำหรับการติดตั้ง วิธีใช้งานก็คือ จะมีไอคอน daemontool อยู่ตรงมุมขวาล่างของ taskbar นะครับ คลิกขวา จะมีเมนูประมาณ mount image นะครับ

ทีนี้เราจะ mount ไฟล์อะไร ก็ไป browse ไฟล์นั้นมา แค่นี้ครับ ก็เส็ดเรียบร้อยแล้ว

โปรแกรมที่ใช้ mount image file ส่วนใหญ่วิธีใช้จะเป็นแบบนี้นะครับ ลองเล่นดู ไม่ยากครับ มันมีประโยชน์มากทีเดียว

Comment

ใช่แล้วครับ

Comment

สามารถศึกษาเพิ่มเติมจาก http://www.justusers.net ครับ มีสอนหลาย tool เลย

Comment

เปิด deamon tool มี icon ทางขวามือล่างสีแดง
            คลิกแล้วเลือก mount image แล้วก้อเลือกไฟล์ที่มันเปง file image อ่ะครับ เท่านี้แหละ

ถ้ามันไม่ auto run ก้อไปดู ใน my computer จะมี drive เพิ่มมาอีก drive ครับ

Comment

please

คือว่า mount image นี้เอาตัวไหนมาใส่อะคัฟ ตัวไฟที่กดเข้าเกมรึป่าว

ผมลองแล้วทำไมมันก้ยังไม่ได้ งงมาก

ตอบทีคัฟ

Comment

Working...
              X