Announcement

Collapse
No announcement yet.

A8n-E OCไงหรอครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• A8n-E OCไงหรอครับผม

คือผมไปเข้าตรงนี้อะครับไม่รู้ถูกไหม Jumperfreeไรซักอย่างแล้วก้อไรต่ไม่รู้แล้วก้อปรับเปนManualอะึีครับซึ่งปกติมานจาตั้งไว้ที่ 200 ผมก้อไปเซ็ทเปน 210ไรเงี้ยอะ แล้วก้อ Cpu Voltageปรับไปนิสๆอะครับไม่ทราบว่าตรงนั้นถูกไหมครับเพราะตอนนี้เครื่องช้ามาก

บอกรายละเอียดมากอีกหน่อย อ่านตามคู่มือที่ให้มา แล้วลองทำดูติดต่อไหนให้เข้ามาถาม

Comment

คือผมแค่ยังไม่แน่ใจอะครับว่าที่ผมไปปรับมันถูกที่ไหมแค่นั้นเอง

Comment

Originally posted by blackcheez View Post
        คือผมไปเข้าตรงนี้อะครับไม่รู้ถูกไหม Jumperfreeไรซักอย่างแล้วก้อไรต่ไม่รู้แล้วก้อปรับเปนManualอะึีครับซึ่งปกติมานจาตั้งไว้ที่ 200 ผมก้อไปเซ็ทเปน 210ไรเงี้ยอะ แล้วก้อ Cpu Voltageปรับไปนิสๆอะครับไม่ทราบว่าตรงนั้นถูกไหมครับเพราะตอนนี้เครื่องช้ามาก

ปรับแรมเป็น 333 แล้ว HT X4 หาๆเอาครับ ปรับไฟ cpu ขึ้นด้วย

ฺBus น่าจะได้สัก 240 แล้วแต่ cpu ความร้อน

Comment

ทดแรม 333 ปรับ CL 2.5 2T ทั้งหมดนี้อยู่หน้าเดียวกัน

HT 4 Cool Q disable ทั้งหมดนี้อยู่หน้าเดียวกัน

ปรับแมนนวล
          CPU BUS ปรับเพิ่มที่ละ 5
          ไฟ CPU 1.55
          ไฟแรม 2.9-3.0
          RATIO 10X
          PCI-E 100
          PCI 33.3 ทั้งหมดนี้อยู่หน้าเดียวกัน

Comment

ของผมเดิมๆหมดอะ ได้ที่2.07 แรมร้าย เหอๆ

ปล.athlon64 3000
            asus a8n-e s 939
            ncp 512/400*2

Comment

ผมปรับตามพี่แล้วนะแต่ตรงแรมอะดิพี่้จาOcด้วยปรับไงอะตอนนี้บัสมานแค่176เองCPUอะขึ้นเอาอะได้

Comment

RAMผมมาน 512X4นะ

Comment

ผมปรับ
                  ทดแรมเป็น 333 3-4-3-8 1T
                  htt = 4
                  ไฟซีพียู=1.4
                  ไฟแรม = 2.8
                  ค่อยๆดันบัส ซีพียูไปเรื่อยๆ ครับ ตอนนี้ผมได้บัส 280*9 = 2.52 แล้ว ยังไม่ได้ดันต่อ
                  ดูรายละเอียดที่ลายเซ็นต์ได้เลยครับ

Comment

แรมผมFrequencyต่ำมากเลยอะครับตอนนี้อะตั้งแต่ใส่แรม4ตัวอะครับมีวิธีทำให้มานเร็วขึ้นไหมครับแล้วทดแรมนี่คือไงครับความเร็วแรมจาลดลงหรือเพิ่มขึ้นอะครับผม

Comment

Originally posted by blackcheez View Post
                      แรมผมFrequencyต่ำมากเลยอะครับตอนนี้อะตั้งแต่ใส่แรม4ตัวอะครับมีวิธีทำให้มานเร็วขึ้นไหมครับแล้วทดแรมนี่คือไงครับความเร็วแรมจาลดลงหรือเพิ่มขึ้นอะครับผม
                      ถ้าทดก็จะความเร็วต่ำลงครับ แต่ถ้าเราทดแล้วปรับบัสซีพียูขึ้นได้เยอะ มันก็จะเพิ่มบัสแรมไปด้วยอ่ะครับ อย่างของผมทดลงให้วิ่ง 333 แต่ดันบัสซีพียูขึ้นได้เยอะหน่อย ตอนนี้แรมผมวิ่ง 400 กว่าแล้ว

Comment

Originally posted by ngage_gunner View Post
                        ผมปรับ
                        ทดแรมเป็น 333 3-4-3-8 1T
                        htt = 4
                        ไฟซีพียู=1.4
                        ไฟแรม = 2.8
                        ค่อยๆดันบัส ซีพียูไปเรื่อยๆ ครับ ตอนนี้ผมได้บัส 280*9 = 2.52 แล้ว ยังไม่ได้ดันต่อ
                        ดูรายละเอียดที่ลายเซ็นต์ได้เลยครับ
                        ถ้าปรับแบบนี้ พัดลม ซีพียูธรรมดา เปิดทิ้งไว้ ทั้งวัน
                        จะ ได้รึเป่าคับ

Comment

ถึงคุณcharnchai and everybody
                          ทดแรม 333 ปรับ CL 2.5 2T ทั้งหมดนี้อยู่หน้าเดียวกัน
                          HT 4 Cool Q disable ทั้งหมดนี้อยู่หน้าเดียวกัน
                          ปรับแมนนวล
                          CPU BUS ปรับเพิ่มที่ละ 5
                          ไฟ CPU 1.55
                          ไฟแรม 2.9-3.0
                          RATIO 10X
                          PCI-E 100
                          PCI 33.3 ทั้งหมดนี้อยู่หน้าเดียวกัน

ถามน่อยคับ ถ้า ปรับ แบบนี้ แล้ว ใช้ แค่ พัดลม cpu เดิมๆ แล้วเปิด24 ชม นี่จะเป็นปัญหาไม่ครับ
                          คือผมกลัวเรืองความร้อน อย่างเดียวเลยไม่กล้าทำ
                          ปล ผมใช้ althon64 3200+ แรม kington 1gb*2 ปรับ บัสไปเท่าไรถึงเหมาะคับ

ถามน่อยคับ ถ้า ปรับ แบบนี้ แล้ว ใช้ แค่ พัดลม cpu เดิมๆ แล้วเปิด24 ชม นี่จะเป็นปัญหาไม่ครับ
                          คือผมกลัวเรืองความร้อน อย่างเดียวเลยไม่กล้าทำ
                          ปล ผมใช้ althon64 3200+ แรม kington 1gb*2 ปรับ บัสไปเท่าไรถึงเหมาะคับ

Comment

แล้วผมจาทราบได้ไงครับว่าของผมวิ่งเท่าไหร่อะครับดูทางไหนหรอครับตอนนี้ผมไม่กล้าปรับไรมากอะครับคือตอนนี้มันเปนแบบในภาพนี้อะครับผม

Comment

ของผมใส่แรม4ตัวเลยนะครับอย่าลืมนะ 512MB X4 Chipset Nforce4

Comment

Working...
                              X