Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการแบ่งpartition SATAคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการแบ่งpartition SATAคับ

แบ่งเหมือนIDEมั้ยคับ ใช้อะไรบูทคับ พอดียังเคยมีประสบการณ์กับSATAคับ

เหมือนกันครับ

ใช้วิธีแบ่งจากแผ่นบูทวินโดวส์ก็ำได้

หรือไม่ก็ใช้ Partition Magic จากบนวินโดวส์ก็ได้ครับ

Comment

Originally posted by พีคุง View Post
      เหมือนกันครับ

ใช้วิธีแบ่งจากแผ่นบูทวินโดวส์ก็ำได้

หรือไม่ก็ใช้ Partition Magic จากบนวินโดวส์ก็ได้ครับ
      ถ้าเปนแผ่นบูทของxpจะมีให้เลือกแบ่งตอนไหนคับ

Comment

ต้องเป็นแผ่นเดิมๆนะครับจะมีเมนูให้เราลบพาร์ติชั่นสร้างพาร์ติชั่นตอนลงวินโดว์จะมีข้อความขึ้นมาให้เราเลือกครับ

Comment

เหมือนกับ IDE ครับ

Comment

แบ่งเหมือนกับ IDE นิครับ

Comment

แบ่งเหมือน IDE ครับ ใช้ partition magic แบ่งได้

Comment

ไม่ต่างจากIDEหรอกครับ ยกเว้นตอนลงวินโดวส์แล้วอาจจะไม่เห็นHDDจะต้องไปเอาไดรว์เวอร์SATAมาลง

Comment

Working...
                X