Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง Water Cooler หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง Water Cooler หน่อยคับ

ถ้าผมจะใช้ระบายความร้อนด้วยน้ำ (CPU&VGA) ต้องมีงบประมาณเท่าไหร่อ่ะคับ แล้วการติดตั้งกับการดูแลรักษามันยุ่งยากมากไหมอ่ะ ช่วยแนะนำทีคับ

ถ้าจาเล่น CPU กะ VGA นี่ น่าจางบซัก 7-8k อ่ะครับ
    ชุดน้ำก้อ Bigwater 745 + Block ZM-WB4 + บล๊อก VGA น่ะครับ
    ไม่งั้นก้อ กิ๊กกาบ๊วย + บล๊อก VGA

ชุดน้ำของ Tt แนะนำให้เปลี่ยนบล๊อก CPU ครับ เห็นผลแน่นอน

Comment

แล้วท่านคิดว่าคุ้มไหม๊อ่า มันลดอุณหภูมิไปได้เยอะไหมอ่ะคับ

Comment

ก็ลดลงใช้ได้เลยครับ

Comment

ดีกว่าอากาศแน่นอน ใส่น้ำแข็งลงไปนี่เห็นแน่นอนแต่อย่าต่ำกว่า 17c ครับเพราะมันจะควบแน่น

Comment

แล้วถ้าใช้ X-Cooling ชุดแบล็คไน เปลี่ยน Water Block เปง Zalman WB4 แล้วจาเยนไหมครับ

Comment

Originally posted by Zepia View Post
              ถ้าจาเล่น CPU กะ VGA นี่ น่าจางบซัก 7-8k อ่ะครับ
              ชุดน้ำก้อ Bigwater 745 + Block ZM-WB4 + บล๊อก VGA น่ะครับ
              ไม่งั้นก้อ กิ๊กกาบ๊วย + บล๊อก VGA

ชุดน้ำของ Tt แนะนำให้เปลี่ยนบล๊อก CPU ครับ เห็นผลแน่นอน
              เรื่องจริงมะอิงนิยายเลยแหละ ถ้าจะให้ได้แบบเย็นเฉียบก็745*2 (SLI) เย็นมั๊กมักเพราะใช้อยู่ อิอิ

Comment

bigwater บล็อกเดิมก็ใช้ได้ครับ ใช้อยู่ครับ เย็นประมาณ 40 นิด ๆ จาก 80 (พัดลม)

Comment

Working...
                X