Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง MB ที่มี Onboard กับไม่มี On Board(เสียบการ์ด) <---ต่อด้านในครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง MB ที่มี Onboard กับไม่มี On Board(เสียบการ์ด) <---ต่อด้านในครับ

ระหว่าง MB ที่มี Onboard กับไม่มี On Board ประสิทธิภาพโดยรวมจะต่างกันมั้ยครับ

***ถ้าไม่นับเรื่องแรม*** (ที่ OnBoard จะดูดไป) และสมมุติว่าการ์ดจอประสิทธิภาพเหมือนชิบออนบอร์ด
    งงมั้ย??

เช่น ระหว่างบอร์ดที่มี Onboard กับ CPU C2D กับ
    บอร์ดที่ไม่มี Onboard กับ CPU C2D ใช้การ์ดเสียบแทน

ประสิทธิภาพของ OnBoard มันจะเป็นตัวถ่วงของระบบหรือเปล่าครับ

ปล.ท่าจะงง
    ปล.คิดลึกนิดนึง

หมายถึงว่าอุปกรณ์ที่ออนบอร์ดมาแต่เราไม่ได้ใช้มัน มันจะไปหน่วงระบบงั้นหรอคับ ?

Comment

เค้าหมายความว่า บอด ตัวที่พอๆกัน
      ตัวนึงมีออนบอด กะตัวนึง ไม่มีออนบอด ประสิทธิภาพ จะต่างกันมั้ย (ใช่ป่ะคับ)

Comment

Originally posted by ~BluesKY~ View Post
        เค้าหมายความว่า บอด ตัวที่พอๆกัน
        ตัวนึงมีออนบอด กะตัวนึง ไม่มีออนบอด ประสิทธิภาพ จะต่างกันมั้ย (ใช่ป่ะคับ)

ถูกต้องนะคร้าบบบบบบบ คิดลึกๆ

Comment

แป่วววววว

Comment

Working...
          X