Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยนะคะ PLS.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยนะคะ PLS.

เพื่อนเเนะนำมา บอกคนในเว็บนี้เซียนคอมเยอะ
    คือว่า
    เเนนเล่นเอ็มไม่ได้อ่ะค่ะ เเล้วต้องคุยกับเพื่อนเรื่อง project งานทางเอ็มเพราะเพื่อนอยู่ตปท.
    พอเเนนกด Sign In (ในMSN) อยู่ดีๆมันก็ขึ้นข้อความว่า

we were unable to sign you into Windows Live messenger at this time.
    Please try again later.
    Windows Live Messenger has made several failed attempts to sign
    you in. Your firewall may be blocking Windows Live Messenger from
    connecting to the service. Plaease review your firewall setting. see the
    retailer's instructions for more information.

ไปปลดบล๊อค firewall เเล้วมันก็ช่วยไม่ได้อยู่ดี หรือมันจะเปนเพราะเหตุผลอื่นคะ
    ลบโปรเเกรมเอ็มเเล้วโหลดใหม่ ก็เป็นอยู่ดีอ่ะ

กรณีที่ ไม่สามารถช่วยได้ อยากถามอีกเรื่องคือ เห็นบอกว่ามีเว็บไซค์อะไรที่เล่นเเทนเอ็มได้อ่ะค่ะ ขอรายละเอียดเลยนะคะถ้าว่าง ช่วยชี้เเนะด้วยน้า ขอร้องล่ะ T_T

www.ebuddy.com

Comment

ลองลง Windows ใหม่ครับ

Comment

ลองไปดู วัน เวลา ใน date and time ใน Control Panel ดูจิคับ

อาจไม่ตรงกับวันเวลาปัจจุบัน ถ้าไม่ตรงก็แก้ให้ตรงนะ

ลองดู นอกเหนือจากนี้ไม่รู้แว้วว

Comment

ไม่ทราบว่าเป็นคอมส่วนตัว หรือ คอมที่ทำงานครับ

ถ้าเป็นคอมที่ทำงานเค้าอาจจะ block เอาไว้นะครับ

แต่ถ้าเป็นคอมที่บ้านปกติเวลาเข้าไม่ได้จะมีโหมด Repair

กดปุ่ม Repair แล้วมันจะ config ให้เราเรียบร้อย ก็จะเข้าได้

แต่ถ้าเข้าไม่ได้ก็แสดงว่า Traffic มันเยอะ จะเป็นบ่อยมาก กับเน็ท 56k ถ้าเป็นกรณีนี้ก็
          บอกได้คำเดียวว่าซวยครับ ไม่มีวิธีไหนแก้ได้

เอาง่ายๆคุณ เอา Error Code ของ MSN ไป search หาในเน็ท เค้าจะมีวิธีแก้ปัญหาบอกคุณ

Comment

ลองหาตัวสแกนไวรัสดีๆ ที่อัพเดตบ่อยๆ มาสแกนไวรัสดูครับ ผมเคยโดน พอลง McAfee 8.0 แอ้วอัพเดท (ถ้าไม่อัพเดท มันไม่เจออ่ะ) แล้วสแกนดู หุหุหุ ปรากฎว่าติดมาหลายตัวเลย clean เสร็จก็ออนได้เลย
            ส่วนเอ็มที่เล่นผ่านเว็บ ผมจำไม่ได้แล้วว่าทำยังไง เข้าที่ใหน แต่ลองๆ ใช้ google เสริช ดูครับ
            ขอให้โชคดีละกาน

Comment

Working...
            X