Announcement

Collapse
No announcement yet.

e2140 กัย x2 3800+ อันไหนน่าใช่กว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• e2140 กัย x2 3800+ อันไหนน่าใช่กว่ากันครับ

บอกหนูที ......

ถ้าถามว่าน่าใช้ ผมว่า E2140 นะ(เห็นเขาลากกัน 100% เยอะแยะเลยอ่ะ)

Comment

ผมก็คงตอบว่า E2140 น่าใช้กว่านะ

Comment

ผมใช้ x2 3600+ ยังอยากเปลี่ยนไปใช้ E2140 เลยครับ

Comment

แล้วบอร์ดรุ่นไหนน่าจะใช้ได้ดีครับกะตัว e2140เนี่ย เอาราคาประมาณซัก 2000-2500เนี่ยมือ2ก็ได้

Comment

บอร์ดราคา 2000-2500 ไม่มีที่น่าเล่นหรอกครับ บอร์ดที่ใช้แล้วดีมีอนาคตต้อง 5000 ขึ้น เว้นแต่จะรอจับของมือสอง

Comment

อิอิ ตัวคูณมันเยอะอ่ะนะ ลากง่ายครับ บอดไม่ต้องเทพแรมไม่ต้องเทพก็โอเค....แต่...

กินไฟ Chip หาย เลยครับ

เพราะฉะนั้นถ้างบประหยัด แล้วคิดจะใช้ซิ้งเดิม ก็อย่าหวังมากนะครับ ร้อนๆๆๆ

เทียบกับ E6xxx ไม่ได้เลย

Comment

ถ้าเงินถึงก็ E ครับแต่ถ้างบน้อยก็ x2 3600 ตัว 65n ก็โอเคครับจับลากสัก 3G บอร์ดถูก ๆ ก็มีลากกันถึงนะ

รวม ๆ ก็ E จะกินงบมากกว่าแต่จะได้ความแรงเพิ่มมาอีกนิดนึง(ก็แน่อ่ะแพงกว่านิดนึงหงะไหนจะบอร์ดอีก)

Comment

แล้วแต่งบครับ งบน้อยคงต้องมองX2ครับ บอร์ดบ้านๆมันก็ลากดี

งบเยอะ ก็Eครับ แต่Eจะเล่นให้คุ้มค่าตัวซีพียู บอร์ดต้องไม่ขี้เหร่นะครับ

Comment

Working...
                  X