Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีวิธีตรวจสอบ Kington ปลอม ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีวิธีตรวจสอบ Kington ปลอม ???

วันนี้ผมไปซื้อแรมที่พันธ์ทิพมาครับ KINGTON 1 GB * 2 BUS 667 MHZ ชิปของ Hynix ประกันของซินเนค อยากถามเพื่อนๆ ว่ามีวิธีสังเกตหรือป่าวครับ ว่าแรมที่ซื้อมาเป็นของจริงหรือปลอมครับ
    แล้ว VOID ของซินเนค มานมีปลอมหรือป่าวครับ กลัวมีปัญหาแล้วเคลมไม่ได้ครับ

คิงตั้นจริงจะมีใบสอนดูของปลอมอยู่ในกล่องด้วย อ่านเอาแล้วกัน

Comment

ใช้ CUP-z ดู serial ของแรมได้ครับ ถ้าของปลอม 00000000

Comment

ประกัน จาก synnex น่าจะอุ่นใจเรื่องของปลอมนะครับ ผมว่า

Comment

Originally posted by Freekickgundam View Post
          คิงตั้นจริงจะมีใบสอนดูของปลอมอยู่ในกล่องด้วย อ่านเอาแล้วกัน
          มีแต่กระดาษแผ่นนึง คล้ายๆ โมษณาแรม มีตั้งหลายภาษาและมีภาษาไทยด้วย ไม่เห็นมีวิธีสังเกตแรมปลอมเลยครับ

Comment

Originally posted by darkstellar View Post
            ใช้ CUP-z ดู serial ของแรมได้ครับ ถ้าของปลอม 00000000
            ตามนี้ ชิปไรก็ไม่รู้

Comment

ดูที่ความเนี้ยบของการยิงเลเซอร์ที่ชิปก็น่าจะดูออกนะครับ ของปลอมจะไม่คมหรือบางทีจะเหมือนกับสกรีนเอาน่ะครับ

Comment

แล้ว void รับประกันของซินเนค มันมีการปลอมหรือป่าวครับ

Comment

http://www.kingston.com/asia/VERIFY/default.asp ตามลิงค์นี้ครับ ใส่เลขเเล้วรอเค้าส่งเมล์กลับมา

Comment

ใช้พวกโปรแกรมตรวจสอบ Hardware ส่องดูก็รู้ครับ
                    แต่สมัยนี้มันน่าจะหมดไปละนะไอ้พวกแรมปลอมเนี่ย

Comment

Working...
                    X