Announcement

Collapse
No announcement yet.

PCIe X4 (AGI)บนบอร์ด ASROCK DUAL VSTA

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PCIe X4 (AGI)บนบอร์ด ASROCK DUAL VSTA

ผมมีบอร์ด Asrock Dual VSTA อยู่ ปัจจุบันใช้ GF6600 AGP
    คืออยากจะเปลี่ยนมาใช้ GF7600GT PCIe X16 แทน
    แต่บอร์ดตัวนี้เป็น PCIe X4 ไม่ทราบว่าถ้าเปลี่ยนแล้วประสิทธิภาพ
    มันจะดีขึ้นหรือเปล่า เพราะ AGP เดิมมัน 8X แต่ PCIe ของบอร์ด
    ตัวนี้มันแค่ 4X รบกวนช่วยมาตอบกันด้วยน่ะครับ ขอบคุณล่วงหน้า

จากเดิมๆ ผมใช้ 6800LE เปิด 16 ท่อ

แล้วเปลี่ยนมาเป็น 7600GS DDR3

บอร์ด Asrock ตัวเดียวกันเนี้ยแหละ

แรงขึ้นมาพอตัวเหมือนกัน (เอาเป็นว่ารู้สึกได้ ไม่ต้องพึ่งคะแนน 3Dmark)

Comment

ผมก็ใช้อยู่ครับ ขึ้น 4x จริง แต่ว่า ที่ท่านงงว่า agp8 กับ pcie4 มันเท่ากันนะครับสำหรับ B/W

Comment

ผมก็ใช้ครับ ของผมเป็นบอร์ด asus วิ่ง4x เหมือนกัน bandwith จะเหลือใกล้เคียงกับ agp8x ครับ

Comment

ของผมก็x4ครับ

กะทู้3ปี อิอิกำ

Comment

Working...
          X