Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องเฟสการจ่ายไฟPSUหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องเฟสการจ่ายไฟPSUหน่อยครับ

คือpower ของผมมีเฟสการจ่ายไฟ12V4เฟส คือ(12V1=18A,12V2=18A,12V3=30A,12V4=30A)
    VGA ของผมได้ไฟจากสายที่ติดมากับตัวpowerอยู่แล้ว
    ภาพครับ
    แต่ผมอยากรู้ว่าช่องไหนจ่ายไฟเฟส 12V3=30A,12V4=30A จะได้ไปใช้ช่องนั้นครับเพื่อให้มันเฉลี่ยกันจ่ายไฟครับ หรือถ้าเข้าใจอะไรผิดช่วยชี้แนะด้วยครับ

แหม 850W แรงใช่เล่น

ผม search ดูแล้ว และใช้การเดาอย่างมีหลักการนะครับ

ผมว่าช่องสีแดงจ่าย 30A*2 ครับ เพราะว่า มันรองรับ เทคโนโลยี SLI

ซึ่งมันแด๊กไฟเยอะครับ

Comment

Working...
    X