Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครที่มีลำโพงPhilips รุ่นนี้ ตระกูลPC400 แล้วVolumeเสีย CD-ROMเก่าๆ ช่วยท่านได้ครับ..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครที่มีลำโพงPhilips รุ่นนี้ ตระกูลPC400 แล้วVolumeเสีย CD-ROMเก่าๆ ช่วยท่านได้ครับ..

ผมทำมันตกจากโต๊ะ แล้วแกนพลาสติกตรงกลาง Volumeหักเนื่องจากแรงสะเทือนอย่างรุ่นแรง แม้แผ่นปริ๊นก้ยังแตกออกเป็น 2ชิ้นแต่อันนี้ไม่ใช่ปัญหาคับ.. ส่วน Volumeจะไปหาซื้อที่อมรก็ไม่ไมีที่ไหนก็ไม่มี เพราะเขาทำมาเฉพาะ เก็บไว้อยู่เป็นเดือนๆ พอดีได้ลองแกะ CD-ROM เห็นวอลลุ่มเสียงของมันเข้า..เป็นรุ่นเก่าสักนิดนะครับ.. ก็ไปเห็นมันเข้าก็ลองมาทำดู
    ู ก็ใช้ได้เลยครับ.. ใช้อยู่ทุกวัน..
    ดูรูปไม่มีบรรยาย 555++ ถ้าเป็นช่างเรื่องการเช็ควงจร ตัดต่อวงจรคงไม่ใช่ปัญหานะครับ.. ถ้ารู้หลักการของมันแล้ว... เอามาลงไว้เพื่อเป็นแนวๆ จะเอาไว้ดัดแปลงอื่นๆก็ได้ครับ..

รูปยังไม่หมด.. มีต่อ
    Last edited by hornetpc719; 14 May 2007, 14:18:31.

ยังมีอีก..

Comment

รูปที่3 ที่บัคกรีลงไปบนปริ๊นทั้งหมด 5ขา แต่ผมใช้คัทเตอร์กรีดตัดวงจร ออกจากกันทุกขั่วเลยครับ เพราะของเดิมกับของใหม่วงจรจะไม่เหมือนกัน บัคกรีลงไปเพื่อให้มันเป็นจุดยึดแค่นั้นเอง แล้วผมลากวงจรออกจากขา Volumeโดยสายไฟเส้นเล็กๆต่อเอาแบบตรง แต่ไม่มีรูปครับลืมถ่ายไว้ เพราะว่าวงจรมันขาดจากกันหมดแล้ว..
      Last edited by hornetpc719; 14 May 2007, 10:37:34.

Comment

มีอีกครับ..

Comment

ก็ยังมีอีก

Comment

ใช้ตะใบ ตะใบขอบพลาสติกสีขาวออกหน่อย1 แล้วเอาพลาสติกอันเดิมสีดำครอบสวมลงไปได้พอเลยครับ..
            Last edited by hornetpc719; 14 May 2007, 10:28:03.

Comment

*0*

Comment

ทำไม่เป้น 555

Comment

Working...
                X