Announcement

Collapse
No announcement yet.

A8n-e althon64 3200+ ถ้า พัดลมเดิมๆจะOcได้เท่าไรคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• A8n-e althon64 3200+ ถ้า พัดลมเดิมๆจะOcได้เท่าไรคับ

A8n-e ,althon64 3200+,ram2gb kingston , ati 1600 pro 512 mb
    มีใครใช้ heat sink เดิมๆ แล้วclock บ้างคับ ขอ config แบบที่ไม่ต้องเปลียนพัดลม แล้วเปิดเครือง
    ที้งไว้ได้

ช่วยจัดให้ทีคับ

ปล ขอบคุณล่วงหน้าคับ ปล อยากเล่น c&c3 แบบไม่กระตุกซะที
    ตอน นี้ปรับสุด แล้ว จะเดินทัพที นี่ครึ่งวัน เกม มันหน่วงมากๆ

จะผิดมั๊ยถ้าผมจะตอบว่าของแต่ละคนมันไปได้ไม่เท่ากัน อย่าว่าอย่างงู้นอย่างงี๊ ของผมแต่ละวัน มันยังไปได้ไม่เท่ากันเยย ^ ^

240*10 เปิดฝาเคส ทดแรม เพราะแรมอ่อน อิอิ เปิดได้ตลอดครับ แต่ส่วนใหญ่เค้านิยมบัสสูงกัน 260-270*9 ครับ อย่าลืมปิด cool n quite ด้วย และปรับ htt 4x หรือ 3x แล้วแต่ซีพียูจะไหว

พอเป็นแค่งูๆปลาๆแค่นี้ครับ เห็นว่าใช้รุ่นใกล้เคียงกัน เลยเอามาแชร์

Comment

บางคนก็ไปได้ bus300 คับ แล้วแต่อุปกรณืของเราคับ ว่าจะไปไหวหรือไม่ ของผม 3000+ bus นิ่งๆได้ 295 ครับ ซิ้งค์เดิมพัดลมเดิมคับ ความร้อน fulload ไม่เกิน 55-56 ครับ

Comment

ซิ้งเดืมครับ

บัส 280 ครับ แรม APACER กระจอกๆ ครับ

Comment

พัดลมเดิมๆ จะอยู่ที่ประมาณ 260-300 ครับ
          ของผม 3000+ @2.40GHz แรม 3 แผงวิ่งที่ 400 อยู่นะครับ

Comment

ของผมก็ตามลายเซ็นต์ครับ พัดลมเดิมๆ แต่มี silent tower อยู่ยังไม่ได้ใส่ครับ เดี๋ยวว่างๆ
            จะใส่แล้วจะอัดไฟลองดูครับ ว่าจะไปไกลแค่ไหน

Comment

แล้วพวก พี่ๆ ได้เพิ่มไฟ ให้ แรม กับ ซีพียู ด้วยรึเป่าคับ ที่บอกใช้ พัดลมเดิมๆเนียะ
              หรือแค่ ทด แรม แล้ว เพิ่ม คล็อก

Comment

สมัยใช้ตัวนี้ผมใช้ที่ 2.8 ซิงค์เดิมๆตลอดครับ ลากมันดีตัวนี้ แต่ต้องเป็น Venice นะครับ

ปล ไฟ CPU ประมาณ 1.5V ครับผม
                Last edited by CuteCool; 15 May 2007, 02:13:42.

Comment

ขอบคุณมาก คับ
                  ถ้าผมจะ config ไฟ
                  cpu 1.5
                  ram 2.9
                  ทดแรม 333
                  แล้วอัด บัส สัก 260-280
                  ถ้า ระบบระบายความร้อนเดิมๆ ก็ ok ใช่ไหมคับ

thank you for every reply kub

Comment

Originally posted by fears View Post
                    ขอบคุณมาก คับ
                    ถ้าผมจะ config ไฟ
                    cpu 1.5
                    ram 2.9
                    ทดแรม 333
                    แล้วอัด บัส สัก 260-280
                    ถ้า ระบบระบายความร้อนเดิมๆ ก็ ok ใช่ไหมคับ

thank you for every reply kub
                    คิดว่า OK นะครับ ลองไล่บัสไปทีละนิดก่อน ดูว่าแรมมันไปไหวมั๊ย ถ้าไม่ไหวก็ทดแรมลงอีกครับ

Comment

แรมncp 512/400*2
                      athlon64 3000 core venice
                      a8n-e

จาได้ประมานไหนคับ

ตอนนี้265*9 ht*4
                      ไฟ คอร์1.5
                      แรม2.9

พัดลมเดิมๆครับ

ท่านใดช่วยแนะนำทีครับ

Comment

ตอนนี้ สิ้นสุดที่ 280*9 ht*4 แรมร้ายเกินครับ 290 บูทวินโดไม่ได้ แต่ตอนนนี้280เนี่ย ยังไม่ทดสอบทีครับ เด๋วจาทดสอบดูก่อน ว่านิ่งรึเปล่า

64 3000@2.53

Comment

คุณ sicklab เปิดคอมไว้ วันละกี่ชม อะครับ ผมก็ว่าจะลองปรับอยู่แต่กลัวเปิดทิ้งไว้ วันนึงแล้วมันจะไหม้เอา

Comment

ถ้ามันจะไหม้ ไม่เกิน 5 นาทีมันก็ไหม้แล้วครับ
                            เปิดได้ทั้งวันทั้งคืนถ้าอากาศไม่ร้อนเกินและไฟไม่ดับซะก่อน
                            ของผมเปิดโหลดบิด ไม่เป็นไรเลยครับ วันละ 24 ชั่วโมง

Comment

Originally posted by fears View Post
                              คุณ sicklab เปิดคอมไว้ วันละกี่ชม อะครับ ผมก็ว่าจะลองปรับอยู่แต่กลัวเปิดทิ้งไว้ วันนึงแล้วมันจะไหม้เอา

ผมเปิดติดต่อกันก้อ4-5ช.ม.อะคับ บางวันเปง10ช.ม. ไอเดิลก้อ41-43 เล่นเกมเนี่ย tempไม่เกิน55 อะ คงไม่ไหม้หรอก

สรุป ตอนนี้ ลงตัวที่280*9 ht*4 ทดแรม333 ไฟเลี้ยงคอร์1.4625(แต่มันจ่ายจริงๆ1.47-1.48ครับ พอดีpsuร้ายอะ เลยไม่ค่อยนิ่ง psuติดกับเคสgview 420w) แรม 2.9ครับ

สเปคร้ายๆครับ
                              64 3000@2.53
                              ncp 512*2
                              a8n-e
                              6600@400/650

ปล.พัดลม ซิงค์เดิมทุกอย่าง

Comment

Working...
                              X