overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 46

Thread: งบ 90,000 ช่วยจัดสเปกให้หน่อยครับ

OverclockZone Member yoda's Avatar

Question งบ 90,000 ช่วยจัดสเปกให้หน่อยครับ

สมาชิกใหม่ครับ..................สวัสดีครับ

พอดีไม่ค่อยมีความรู้ด้านคอมนี้เลย....อยากได้ คอมซักตัวที่ใช้งานด้าน ...ดูหนัง ฟังเพลง กราฟฟิกครับ

ขอแบบส่งข้อมูลรายละเอียด..ให้ร้านค้า..ได้เลยครับ ถ้าไม่รบกวน...แนะนำร้านค้าให้ด้วยเลยครับ....

1. ใช้งานด้านกราฟฟิกแต่งภาพ ( ตัวอย่างรูปถ่ายจากกล้อง )
    2. ใช้งานด้านดูหนัง HD หรือ DVD อย่างดีเน้นๆหน่อยครับ ( แบบดูแล้วเพลินเลยครับ )
    3. ใช้งานด้าน Internet ทั่วไป
    4. เล่นเกมบ้างครับ
    5. แรงๆยิ่งดีครับ....

พอดี..ตั้งงบสูงไว้ก่อนครับ....ถ้าเหลือก็ยิ่งดีครับ.....................

( ไม่รวมจอครับ )

ขอบคุณมากๆครับ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

4-5 หมื่นครับ กำลังดี ศึกษาระบบการทำงาน ของเครื่อง และความต้องการของ สเปคเครื่องกับงานที่ต้องทำก่อนครับ เดี๋ยวจัดให้

กลัวซื้อ 90000 งานที่ใช้ 4-50000 แทนที่จะแรง กลายเป็นแพงไปครับ

OverclockZone Member yoda's Avatar

ถึงท่าน Wikorn ส่วนตัวอยากได้มาทำเกี่ยวกับ Multimedia ดุหนัง ฟังเพลง เล่นเกม โหลดรูปภาพ ก็จำเป็นต้องใช้ Protoshop ใช้งานพวกตกแต่งภาพจากกล้อง

ต้องการ CPU ที่ค่อนข้างแรงหน่อย
    ต้องการ กราฟฟิกการ์ด ที่สูงหน่อย ไว้ใช้งานดูหนัง DVD หรืออนาคต Blu-ray , HD-DVD ครับ
    ต้องการ RAM สูงๆหน่อยครับ

ผมมือใหม่เรื่องคอม..บางที.อธิบายไม่ถูกจริงๆ ขออภัยด้วยครับ ... ถามเพิ่มเติมผมได้เลยครับ

เพียงแต่อยากให้ช่วยจัดแบบไปที่ร้านแล้ว ... จัดการได้เลย ( ฝากแนะนำร้านค้าด้วยนะครับ )

FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

เข้าใจละครับ
    MUTIMEDIA ไม่จำเป็นต้อง การ์ดจอและCPU สูง ก็ได้ครับ DVD อ่านแผ่นแล้ว CPU แทบไม่ได้ทำงาน เอาไว้เล่นเกมส์ดีกว่าสักชุด

งาน 2D การ์ดจอออนบอร์ดยังเหลือเลยครับ เอาเป็นว่า ชุดนี้เน้นเล่นเกมส์เลนนะ ใช้ใหมครับ

เล่นเกมบ้าง...ครับ ท่าน Wikorn เพียงแต่มองหา CPU ที่แรงๆไว้เพื่ออนาคตครับ เพราะไม่ได้ค่อยซื้อบ่อยๆครับ ส่วนการ์ดจอ กะอนาคตเอาไว้เล่นออก Monitor แบบปล่อย HDMI ได้ยิ่งดีครับ หรือ DVI ให้คุณภาพดีๆครับ ยังไงฝากลองให้ท่านจัดชุด...ในฝันให้ซักชุดครับ ใช้งานด้าน 3 D ด้วยก็ดีครับ
    Last edited by yoda; 14 May 2007 at 15:52:19.

เอาไปสักชุดแล้วกันครับ รอท่านอื่นมาต่อ

E6700 12000 แค่นี้ก็พอแล้วครับ ซื้อรุ่นแพงสุด ก็ใช้ไม่เต็มราคาอยู่ดี อนาคต ก็มีรุ่นใหม่ออกมาอีก ตกรุ่นเหมือนกันครับ
    ASUS COMMANDO 8500 SOUND ON ดีกว่าชาวบ้านหน่อย ราคาสมเหตุสมผล
    RAM Corsair Value Select 2GB (2x 1GB) DDR2 667 3000
    HDD 160Gx2 RAID2 4000
    PCI-E X2900XT ราไม่รู้เท่าไร 1x,xxx
    CASE 1000
    PSU EMERMAX 500W 4500
    DVD RW 1400

เท่านี้ก็ใช้งานได้อีกนานแล้วครับ กับงานที่บอก

ขอบคุณครับ ท่านWikorn แนะนำร้านจำหน่ายได้....ไหมครับ

Quote Originally Posted by yoda View Post
    ขอบคุณครับ ท่านWikorn แนะนำร้านจำหน่ายได้....ไหมครับ
    ไม่ค่อยอยากระบุร้านเลยครับ เอาเป็นว่าไปเดินชั้นล่างพันทิพย์แล้วกันครับ เดินมันทุกร้านครับ

แค่นี้ก็....ถือว่า...Thank you มากๆแล้วครับ ท่าน Wikorn

OverclockZone Member

สวัสดีครับ Master Yoda
    หวังว่า Master คงได้ความรู้จากเวปนะครับ
    พี่ๆเวปนี้ใจดี ให้คำแนะนำได้ดีมากครับ
    ตัวผมเองก็ดูและอ่านเอาจากที่นี่แหละ ความรู้ยังไม่แตกฉานครับ (ไม่กล้าแนะนำที่เวปรถยนต์)
    เลยแนะนำ Master Yoda ให้มาที่นี่ด้วยตัวเองดีกว่าครับ

จาก ACP@camryclub

OverclockZone Member rhythm158's Avatar
    OVERCLOCK SOCITY

เชื่อพี่วิกอร์น ซื้อ50000 เหมือนได้ 150000

OverclockZone Member ZorDor's Avatar

ตามที่พี่Wikornเลย ไม่มีผิดหวัง

Quote Originally Posted by flying_bison69 View Post
    สวัสดีครับ Master Yoda
    หวังว่า Master คงได้ความรู้จากเวปนะครับ
    พี่ๆเวปนี้ใจดี ให้คำแนะนำได้ดีมากครับ
    ตัวผมเองก็ดูและอ่านเอาจากที่นี่แหละ ความรู้ยังไม่แตกฉานครับ (ไม่กล้าแนะนำที่เวปรถยนต์)
    เลยแนะนำ Master Yoda ให้มาที่นี่ด้วยตัวเองดีกว่าครับ

จาก ACP@camryclub

สวัสดีครับ...ท่าน ACP ขอบคุณที่แนะนำมาที่เวปนี้ครับ... โชคดีได้คำแนะนำจากท่าน wikorn ท่านZorDor และท่านอื่นๆ ...ให้ความรู้ดีครับ ( ส่วนตัวเอง...คงต้องทำการบ้าน..ให้มากหน่อยครับ ) เพราะเรื่องคอม...0...เลยครับ..
    Last edited by yoda; 15 May 2007 at 18:32:43.

อยู่ CAMRYCLUB เหรอครับ มาเห็นทำเครื่องเสียงร้านผมก็หลายคันนะครับ

Quote Originally Posted by wikorn View Post
    อยู่ CAMRYCLUB เหรอครับ มาเห็นทำเครื่องเสียงร้านผมก็หลายคันนะครับ
    ใช่เลยครับ.... ไม่ทราบร้าน....อยู่แถวไหนครับ...

ซีคอน ศรีนครินทร์ครับ

OverclockZone Member

Master Yoda ครับ สเปคที่คุณ Wikorn แนะนำ ถือว่ายอดแห่งเยี่ยมของตอนนี้แล้วครับ

ว่าแต่ ร้านของคุณ Wikorn ชื่ออะไร อยู่แถวไหนเหรอครับ

Quote Originally Posted by flying_bison69 View Post
    Master Yoda ครับ สเปคที่คุณ Wikorn แนะนำ ถือว่ายอดแห่งเยี่ยมของตอนนี้แล้วครับ

ว่าแต่ ร้านของคุณ Wikorn ชื่ออะไร อยู่แถวไหนเหรอครับ
    ROBINRADIO ครับ

Quote Originally Posted by wikorn View Post
    ซีคอน ศรีนครินทร์ครับ
    ท่าน wikorn เวอร์ชั่นที่ท่านจัดสเปก..ให้...ที่ฟอร์จูน มีไหมครับ ...เพราะใกล้บ้านดี ร้านอยู่ในซีคอนหรือครับ....

Quote Originally Posted by yoda View Post
    ท่าน wikorn เวอร์ชั่นที่ท่านจัดสเปก..ให้...ที่ฟอร์จูน มีไหมครับ ...เพราะใกล้บ้านดี ร้านอยู่ในซีคอนหรือครับ....
    อย่างอื่นคิดว่ามี แต่ X2900XT น่าจะมีไม่กี่ร้านที่ พันทิพย์นะครับ เพราะ มันเป็นรุ่น THE ครับ ร้านชั้ล่างพันทิพที่จะพอมี ที่อื่นคงต้องสั่งครับ ลองดูก่อนก็ได้ครับ เดินเช็คราคาดูก่อน เพราะราคาจะต่างกันกันกับที่พิพย์หน่อยครับ

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks