Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผู้มีประการ์ณในการเคลมเมนบอร์ดช่วยผมทีครับ!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผู้มีประการ์ณในการเคลมเมนบอร์ดช่วยผมทีครับ!!!

คือผมทำไอตรงนี้มันหักไปนิดนึงอ่ะครับ คือดึงแรงไปหน่อย
    แล้วบังเอิญเมนบอร์ดดันมาเสียพอดีเสียด้วย
    ไม่ทราบว่าแบบนี้มันจะเคลมได้ไหมครับ
    A7v880 Dcom

ป.ล.ในภาพที่ผมวงแดงๆเล็กๆไว้อ่ะครับหักแค่ตรงนั้นอ่ะคับ

เงียบๆ ไว้ แล้วเอาไปเคลม ให้เค้าดู ที่มัน้เสีย

Comment

จุจุ เงียบไว้ครับ แล้วเอาไปเคลม

Comment

ตามหลักการเครมก็จะเสียเงิน แต่หากเฉยไว้หรือตัวแทนจำหน่ายรายใหญ่ก็อาจผ่านโลดอ่ะ...สู้เขานะฮับ

Comment

เคยเคลมของ ECS ถอด พัดลมCPUแต่ไปงัดโดนบอร์ด Rหลุด+บอร์ดถลอกเค้าก็เคลมให้ครับไปที่บริษัทเองชั้นล่างพันทิป งานนี้ต้องขอบคุณดังๆครับ

Comment

มีให้เลือก 2 ทางครับ
            1.รอซ่อมตัวเดิม
            2.จ่ายตังค์ ไม่แน่ใจว่า 3xx หรือ 4xx ได้ตัวใหม่มา ครับ

Comment

งง ครับ วงแดงๆตรงไหนครับ

Comment

Originally posted by guru View Post
                งง ครับ วงแดงๆตรงไหนครับ
                ตรง ide2 อ่ะ หาอยู่นานเหมือนกัน ยังกะเกมจับผิดภาพเลย

Comment

Originally posted by b98se View Post
                  ตรง ide2 อ่ะ หาอยู่นานเหมือนกัน ยังกะเกมจับผิดภาพเลย
                  ----------------------
                  ขอบคุณครับ เห็นแล้วครับ เล็กมาก อิอิ

Comment

แตะกาวตราช้างด้านใน นิ๊ด ๆ พอให้ติด แล้วก็เงียบๆ ย่อง ย่อง เอาไปเคลมครับ

อิ อิ ตื่นเต้น ตื่นเต้น

ผมก็พึ่งเห็นครับ วงแดงดีจริงๆ

Comment

เนียน ๆ ไว้ครับ ผมทำ Front panel jumper หักไป 3 ก้านยังเนียน ๆ ไปเคลมได้เลย

ปล. ตื่นเช้ามาทำบุญตักบาตรสวดมนต์เยอะ ๆก่อนเอาไปเคลมนะ

Comment

ทำนิ่งๆๆ เนียนๆๆ อย่าให้สงสัย อิอิ

Comment

555 หนับหนุนกันดีจังพี่น้องเรา ก็อย่างว่า เรื่องเงินๆทองๆ ไม่เข้าใคร ออกใคร
                          ยังไงก็เอาใจช่วยครับ ทำบุญบ้างหล่ะหากได้เครม จะได้เผื่อแผ่ถึงพี่น้อง OCZ ด้วย
                          รับกันทุกๆคน สาธุ

Comment

แล้วแต่พนักงานมันจะเห็นไหม ลองดูๆ ดีกว่าทิ้งไว้เฉยๆ

Comment

Working...
                            X