Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต่อจอสองจอต้องทำอย่างไรครับมีความจำเป็นต้องใช้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต่อจอสองจอต้องทำอย่างไรครับมีความจำเป็นต้องใช้

พี่ครับถ้าผมต้องการต่อจอสองจอแต่ใช้การ์ดจอตัวเดียวต้องทำอย่างไรบ้างครับ
    ให้แสดงผลเป็นอิสระต่อกันที่เขาใช้กันใน studioและเคลื่อนวิทยุ หรือ ที่เข้าออกแบบงานสามมิติ ที่เลื่อนงานไปพักไว้อีกจอหนึงได้และก็เลื่อนกับมาที่จอเดิมได้ และก็ทำงานพร้อมกันสองจอในเวลาเดียวกัน

เสียบเข้าไป แล้วก็เซท ที่วินโวได้เลยครับ

Comment

ผมใช้ การ์ดจอ Nvidia นะ
      เซ็ตที่ ไดร์เวอร์การ์ดจอได้เลย อะ

Last edited by TWK.; 14 May 2007, 18:53:45.

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

อ่า ทำแบบนี้ได้ด้วยหรอฮะ ไว้ลองทำบ้างดีกว่า

นี่คือ มีเมาส์ตัวเดียวแต่วิ่งผ่านไปมาได้ 2 จอเลยหรอฮะ

Comment

Originally posted by Dekslam View Post
            อ่า ทำแบบนี้ได้ด้วยหรอฮะ ไว้ลองทำบ้างดีกว่า

นี่คือ มีเมาส์ตัวเดียวแต่วิ่งผ่านไปมาได้ 2 จอเลยหรอฮะ
            ใช่ครับ ตั้งเป็น Dualview ต่อออกจอ TV อีกจอ แล้วเปิด PowerDVD ใว้ดูหนัง + เล่นเน็ตไปด้วยอีกจอ (จอหลัก มอนิเตอร์) 555
            *เมาส์ 1 ตัว ควบคุมทั้ง 2 จอ (มอนิเตอร์ + TV หรือต่อ LCD อีก 1 ตัวก็ได้ นะ หุหุหุ 3 จอ ซะใจ)*
            Last edited by TWK.; 14 May 2007, 22:27:01.

Comment

แล้วมันมี icon ขึ้นทั้ง 2 จอเลยหรอครับ
              ยังมี background ต้องเหมือนกันปล่าวฮะ
              แล้วถ้าเปิดโปรแกรมขึ้นที่จอซ้าย ลากไปขวาก็จะไปโผล่จอขวาเลยหรอฮะ

Comment

เหมือนรววมเป็นจอใหญ่จอเดียวอ่ะ จะได้เข้าใจง่ายๆ

Comment

Originally posted by Dekslam View Post
                  แล้วมันมี icon ขึ้นทั้ง 2 จอเลยหรอครับ
                  ยังมี background ต้องเหมือนกันปล่าวฮะ
                  แล้วถ้าเปิดโปรแกรมขึ้นที่จอซ้าย ลากไปขวาก็จะไปโผล่จอขวาเลยหรอฮะ
                  เสียบสาย TV-OUT จากการ์ดจากเข้า TV นะครับ แล้วไปที่ ไดร์เวอร์การ์ดจอ
                  เลือกตามรูป ครับ แล้วรีสตาร์ส คอมฯ จะค้นหา TV นะ
                  *แต่การ์ดจอบางตัวไม่ต้องทำไรเลย เสียบสาย TV OUT เข้าไปแล้วเปิดไดร์เวอร์ก็มาเลยก็มีครับ*

ตัวนี้ถึงจะโผ่มา อะ

Comment

ตกลงเป็นรวมจอหรอฮะ แล้วถ้าจอมันขนาดไม่เท่ากันล่ะฮะ(19" กับ 15" เลยนา)
                    มันจะรวมจอยังไงอ่ะ หดให้เองหรอฮะ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                      เสียบสาย TV-OUT จากการ์ดจากเข้า TV นะครับ แล้วไปที่ ไดร์เวอร์การ์ดจอ
                      เลือกตามรูป ครับ แล้วรีสตาร์ส คอมฯ จะค้นหา TV นะ
                      *แต่การ์ดจอบางตัวไม่ต้องทำไรเลย เสียบสาย TV OUT เข้าไปแล้วเปิดไดร์เวอร์ก็มาเลยก็มีครับ*

อ่อครับ เข้าใจวิธีทำแล้วฮะ
                      คือตอนนี้มีจอ 19 นิ้ว กับ 15 นิ้วน่ะฮะ เอามาใช้จะมีปัญหาไรไหมฮะ

Comment

มันแบ่งตามResolutionที่เราตั้งไว้อะครับ ไม่ได้แบ่งตามขนาดของจอ

Comment

มีคำถามค้างคืนอ่ะครับ
                          ผมมีตัวสายที่ใช้แปลงสายทีวีเข้าเสียบคอม มันมี หัวสีแดง(pr out) เขียว(y out) น้ำเงิน(pb/comp out)
                          ผมต้องเสียบสายจากทีวีเข้าอันไหนครับ(ไม่กล้ามั่ว)

Comment

Working...
                          X