Announcement

Collapse
No announcement yet.

MainBoard อุณหภูมิสูงถึง50 องศาครับ สูงไปมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• MainBoard อุณหภูมิสูงถึง50 องศาครับ สูงไปมั้ยครับ

คือตอนแรกผมมีปัญหาที่Sink CPU มันหลวม เลยทำให้ CPU อุณหภูมิขึ้นไปสูงมาก (80+) ผมเลยถอด Sink ออกมาใส่ใหม่ พอคราวนี้ Sink แน่นแล้ว CPU อุณหภูมิลดลงเหลือ 42-45 องศา แต่ปรากฏว่า บอร์ดกลับร้อนขึ้นไปถึง 50 องศาอะครับ งงมากๆ ใครพอรู้ว่ามันเป็นเพราะอะไรบ้างครับ พัดลม CPU ผมหมุนประมาณ 2850-2930 RPM ถือว่าน้อยไปมั้ยครับ

ของผมนะa8n-e กะathlon64 3000@2.07 เนี่ย cpuปกติ ไม่เกิน40 ฟูลโหลด ไม่เกิน55 บอร์ด ปกติไม่เกิน38 ฟูลโหลด ไม่ได้วัด

ปล.cpuผมเปิดcool'n quiet ไว้ด้วยอะ
    ปล.อุนหภูมิห้องปกติ ไม่มีแอร์ ปิดเคสปกติ

Comment

ปกติครับ ลองดูว่ามีอะไรไปขวางทางลมหรือเปล่าครับ ทำให้ลมร้อนจาก CPU มันไปอั้นอยู่ในตู้ เลยทำให้อุณหภูมิของเมนบอร์ดเพิ่มขึ้น

ของผม3000+@3400+ อุณหภูมิCPUประมาณ 39-45 อุณหภูมิบอร์ดประมาณ 37-41 พัดลมหมุนที่ 3800-4300รอบ น่ะครับ

ปล. ห้องไม่มีแอร์ อยู่ที่หอของ ม. ครับ
      ของผมเปิดประทุนไว้ด้วยนะครับ
      ซิ้งก์เดิมๆ พัดลมเดิมๆ
      Last edited by Yoshimitsu; 15 May 2007, 00:01:42.

Comment

ไม่มากครับ ของผมถ้าไว้เชยๆๆก็ประมาณ 41 แต่ถ้าเล่นเกมส์หรือทำอารัยหนักๆๆหน่อยก็ 48

Comment

ลืมบอกไปนะครับ ว่าลากจาก 1.86 ไป 2.84 ซิ้งค์เดิมด้วย แหะๆๆ - -*

กะลังหาซิ้งค์ใหม่อยู่

Comment

ปกตินี่ครับ 50 องศาเองครับ

Comment

ส่วนมากก็อยู่กันที่ประมาณ 40-50 ครับ

Comment

เหอๆงั้นของผมก็เย็นมากเลยครับ - - 30องศาเอง

Comment

Working...
                X