Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรมผม 1024 เปิดเครื่องมายังไม่เปิดโปรแกรมอะไรเลย มันเหลือ 700 นิดๆ ปกติป่ะครับ xp sp2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรมผม 1024 เปิดเครื่องมายังไม่เปิดโปรแกรมอะไรเลย มันเหลือ 700 นิดๆ ปกติป่ะครับ xp sp2

แรมผม 1024 เปิดเครื่องมายังไม่เปิดโปรแกรมอะไรเลย มันเหลือ 700 นิดๆ ปกติป่ะครับ xp sp2

xp มันจะกินประมาณ 200+ ครับ น่าจะปกติด ต้องดู โปรแกรม ที่รับ ณ ตอนนั้นด้วยครับ

Comment

ที่บอกว่าเหลือ700เนี่ย ดูจากไหนครับ อาจจะเป็นVGA onboard ที่ดึงramไปก็ได้ครับ

Comment

ตรง Startup โปรแกรมเยอะรึป่าว
        เลยโดนกินไปเยอะ

Comment

ผมเปิดมาเหลือแค่ 500-600 ครับ(อะไรไม่รู้ดูดแรมจัง)
          จริง tarkbar ผมมีแค่ 15 โปรแกรมเองมั้งครับ(พวก anti virus+spyware ดูดชิบ)

Comment

ของผมหายไป 200 ขนาดตะบี้ตะบันลงโปรแกรมแล้วนะเนี่ย ^ ^

Comment

กินไปแต่3ร้อยนิดๆ เรื่องปกติเลย อย่าไปซีเรียส เหอะๆๆๆ....

Comment

เรื่องปรกติครับ

Comment

เหมือนกันครับ

Comment

Servicesที่ทำงานตอนStartupเยอะหรือป่าวครับ

ถ้ามีแต่XPจริงๆ ก็ประมาณ250กว่าเมก
                    แต่ถ้ามีโปรแกรมอื่นๆรันตอนเปิดเครื่องด้วย ก็บวกไปเยอะเลย

Comment

ผมว่าปกติ นะ

เครื่องผม เปิดเครื่องมาก็กินไปแล้ว 25x MB เพราะ Service กับโปรแกรมฉากหลังผมมีเยอะ น่ะ

Comment

ปกติครับ เครื่องผมเหลือ 600 ก่า ๆ เอง

Comment

ของผมปิดพวก service ต่างๆ เเละ startup เกือบทั้งหมดที่ไม่จำเป็น ตอนเปิดเครื่องออกมาใหม่กินเเรมเเค่ 140MB เองครับ window xp sp2
                          Last edited by hoomupoo; 17 May 2007, 19:21:30.

Comment

Originally posted by hoomupoo View Post
                            ของผมปิดพวก service ต่างๆ เเละ startup เกือบทั้งหมดที่ไม่จำเป็น ตอนเปิดเครื่องออกมาใหม่กินเเรมเเค่ 140k เองครับ window xp sp2
                            140k อ่ะเหละ ชัว

Comment

ตายแล้ว ของผมตอนนี้มันเหลือแค่ 5-600 เองอ่ะ ทำไงละเนี่ย ขนาดแรม 1 กิ๊กยังรู้สึกเหมือนมีแค่ 256 พอถอดออกตัวเดียวยิ่งมีความรู้สึกว่าเหลือแค่ 64 เองอุ่ะ มีวิธีอะไรที่ดีกว่าล้างเครื่องใหม่มั้ยครับ

Comment

Working...
                              X