Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมไม่ทำการ์ดจอให้ CF หรือ SLI ได้โดยไม่พึ่งเมนบอร์ดน๊ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมไม่ทำการ์ดจอให้ CF หรือ SLI ได้โดยไม่พึ่งเมนบอร์ดน๊ะ

ถ้าทำได้เหมือนแต่ก่อนที่ SLI Voodoo2 โดยไม่ต้องพึ่งเมนบอร์ดก็เยี่ยมเลย นี่อยากใช้ ATI CF บ้างแต่เมนบอร์ด nForce SLI หมดสิทธิ์ใส่ได้แค่ตัวเดียว เบื่อ nVidia ว่าจะกลับไปใช้ ATI บ้าง แต่ก็ไม่อยากเปลี่ยนเมนบอร์ด
    มีใครคิดเหมือนผมบ้างไหมเนี่ย

นั่นสิน่ะ จริงๆผมว่ามันน่าจะทำออกมารองรับทั้งคู่อ่ะ แบบนี้มันผูกขาดกันเกินไป และประสิทธิภาพของทั้ง SLI และ CF ก็ยังธรรมดามาก น่าจะทำให้เร็วกว่านี้

Comment

มีครับ ตัว 7950GX2 ไงครับ ^ ^

Comment

อนาคตน่าจะมีมากกว่านี้ครับ ตอนนี้คงกำลังพัฒนา

Comment

หวังว่าคงไม่เห็น CF ได้เฉพาะบอร์ดของ AMD Chip นะ เพราะ AMD+ATI
          และก็ SLI กะ Intel เพราะตอนนี้เห็นจับมือกันแล้ว กะถล่มกันเห็นๆ

Comment

Originally posted by NSign View Post
            หวังว่าคงไม่เห็น CF ได้เฉพาะบอร์ดของ AMD Chip นะ เพราะ AMD+ATI
            และก็ SLI กะ Intel เพราะตอนนี้เห็นจับมือกันแล้ว กะถล่มกันเห็นๆ
            นั่นน่ะสิครับ ผูกขาดเพื่อถล่มกันให้แหลกไปข้างนึงเลย แล้วชิพเซท via, sis, uli จะไปแทรกอยู่ไหนล่ะหว่า

Comment

Originally posted by layjung View Post
              นั่นน่ะสิครับ ผูกขาดเพื่อถล่มกันให้แหลกไปข้างนึงเลย แล้วชิพเซท via, sis, uli จะไปแทรกอยู่ไหนล่ะหว่า
              ถึงตอนนั้น ถ้าเป็นผมจะรวมกันเอง via, sis, uli เป็นตาอยู่ครับทำ Chip ให้มันใช้ได้ทั้ง 2 แบบเลยรับลองคนใช้กันบาน ให้ตาอินกะตาเอฟาดฟันกันไป

Comment

ธุรกิจ ครับ

Comment

Working...
                X