Announcement

Collapse
No announcement yet.

การเขียน Scrip เปลี่ยน IP ในคลิ๊กเดียว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เดิมๆมันไม่ไม่ได้ชื่อ Lan กะ WLan หรอกครับผมไปเปลี่ยนมันเอง

อิ อิ

Comment

ไม่เห็นจะได้เลย ........ใส่ Lan ก็ยังไม่ได้เลย อาจาร โจ

Comment

Originally posted by CROW View Post
        ไม่เห็นจะได้เลย ........ใส่ Lan ก็ยังไม่ได้เลย อาจาร โจ
        Lan เป็นชื่อที่ผมเปลี่ยนมาอะ คุณต้องใส่ให้ตรงกะ Network Adaptor ของคุณดิ

กดไปดูที่ Network connections จะเห็นชื่อแล้วก็ก๊อปมาใส่

หรือเปลี่ยนชื่อ Network Adaptor ให้ชื่อว่า Lan ตามผมก็ได้ครับ

Last edited by JO; 16 May 2007, 17:05:18.

Comment

ลองใช้ pfsense ดูถ้าต้องการสลับสายเน็ตไปมา คลิกครั้งก็สามารถสลับสายไปมาได้คับ www.linuxthai.org อืมอีกอย่าง pfsense มันสามารถแยกเน็ตแยกเกมให้วิ่งคนละสายได้คับ

Comment

ขออนุญาติขุดกระทู้ครับ

ที่ร้านก็ใช้สคริปประมานนี้ แต่อยากถามเพิ่มเติมว่า ตอนที่เปิดเครื่องทำให้มันแสดงสคริปแบบอื่นที่ปิดไม่ได้ตอนเปิดเครื่องได้ไหมครับ คือ ตั้งแยกเน็ต แยกเกมส์ไว้เป็น 2 user ถ้าเข้า user ที่เป็นเน็ต ก็จะให้วิ่งไปที่ 192.168.0.2แล้วตอนสคริปมันทำงาน มันจะมีหน้าต่าง dos โผล่ขึ้นมา และเนื่องจากที่ร้านลง NOD 32 ไว้ตอนเปิดเครื่องทำให้สคริปมันค้างอยู่นานกว่าจะหายไปเองจนลูกค้าส่วนใหญ่มักจะ ปิด หน้าต่าง dos (ผมต้องคอยบอกว่าให้พับ dos ลงมา ไม่ต้องปิด เดี๋ยวมันหายไปเอง) ทำให้เน็ตอยู่สาย 192.168.0.1 เหมือนเดิม ทีนี้พวกเปิดกล้องcamforg ทั้งหลายก็ส่งผลมากับสาย 1 ที่เป็นเกมส์ซิครับ ping ขึ้นกระจุยกระจาย

พอจะมีวิธีไหมครับ ทำให้แสดงสคริป แต่มีรูปไปเลยจะได้ปิดไม่ได้ตอนเปิิดเครื่องก็จะดีมากเลยครับ

Comment

Working...
            X