Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการของmainboard

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการของmainboard

ผมใช้ asus a8n-e ครับ ทำไมเวลาเปิดเครื่อง ที่จอจาขึ้น no signalอะคับ แล้วจามีเสียงดังที่ลำโพงเคส ดัง ติ๊ด ติ๊ด ติ๊ด (รวม3ครั้ง) ต้องกดreset2-3รอบอะ ถึงจาเปิดติด ไม่ทราบว่าอาการแบบนี้ เรื่องผมเป็นอารายครับ

ลองถอดการ์ดจอออกมาทำความสะอาดดูแล้วเสียบกลับเข้าไปใหม่

Comment

3ติ้ดนี่น่าจะเช็คแรมกับการ์ดจอดูนะ ขัดๆถูๆขามันหน่อย....

Comment

สงสัยคล๊อคไม่ผ่านอ่ะครับ ถอดถ่านออกดูครับ

Comment

Originally posted by dears View Post
          3ติ้ดนี่น่าจะเช็คแรมกับการ์ดจอดูนะ ขัดๆถูๆขามันหน่อย....

เด๋วจาลองดูครับ แต่ผมเพิ่งถอดมาไม่นานนี่เองอะ แงๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

Originally posted by CuteCool View Post
            สงสัยคล๊อคไม่ผ่านอ่ะครับ ถอดถ่านออกดูครับ

กดreset2-3ครั้งก้อเข้าวินโดได้เลยครับ ของผม 64 3000@2.53อะ

เวลารีตามเคื่องไม่เป็นนะ เป็นเฉพาะเปิดเครื่องใหม่ๆ

Comment

ใครจาเสนออีกมั่งคับ รำคานมากๆเลยอะ ติดยาก

Comment

Working...
              X