overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 11 of 11

Thread: ดูหน่อยครับว่า ทำไม 3.0e@1.5 บนบอร์ด P4VP-MX

OverclockZone Member hornetpc719's Avatar

Default ดูหน่อยครับว่า ทำไม 3.0e@1.5 บนบอร์ด P4VP-MX

ในไบออสหาที่ปรับบัสไม่เจอด้วย.. ไม่รู้บอร์ดรุ่นนี้จะมีจั๊มเปอร์ล๊อคไว้หรือเปล่าครับ..
    SDRAM Frequency ปรับได้แค่ 200กับ 266 2ตัวเลือก 333,400จะไม่มี..

รูป
    Last edited by hornetpc719; 15 May 2007 at 17:53:39.

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

ของแรงนะเนี่ยะ เหอะๆๆๆ
    ลองอัพไบออสรุ่นใหม่ดูดีกว่าว่าจะหายมั้ย....

OverclockZone Member ADEC's Avatar

แจ้งชื่อรุ่น M/B ด้วยครับ จะง่ายกว่า

OverclockZone Member zman's Avatar

บอร์ดรับได้แค่นั้นแน่เลย

OverclockZone Member nessaj's Avatar

ิีm/b มองเห็น bus ไม่ครบ มั้ง กรณี นี้

OverclockZone Member mooh's Avatar

กำ mb ตัวนี้มันเป็นตัว FSB 533/400MHz
    3.0e มัน 800MHz
    ได้แค่เนี้ยแหละครับ
    เปิดติดก็งงเเล้วครับ

ผมเคยใส่แนวๆนี้เปิดมะติด หุหุ

OverclockZone Member mooh's Avatar

ผมอ่านๆดูบอดตัวนี้อัศจรรย์มากครับ

CPU Support Intel Pentium 4/ Celeron up to 3.06 GHz+
    Intel Hyper-Threading Technology
    New power design supports Intel next generation Prescott CPU!

แต่ Front Side Bus 533/400MHz
    กลโกงโปรโมชั่นจิงๆเลยครับ รับ3.0Eทุกอย่างยกเว้น fsb เหลือ 1.5G (แล้วจะมีทำไม)-*-

OverclockZone Member hornetpc719's Avatar

Quote Originally Posted by ADEC View Post
    แจ้งชื่อรุ่น M/B ด้วยครับ จะง่ายกว่า
    P4VP-MX ตามชื่อกระทู้เลยคับ..

Quote Originally Posted by mooh View Post
    ผมอ่านๆดูบอดตัวนี้อัศจรรย์มากครับ

CPU Support Intel Pentium 4/ Celeron up to 3.06 GHz+
    Intel Hyper-Threading Technology
    New power design supports Intel next generation Prescott CPU!

แต่ Front Side Bus 533/400MHz
    กลโกงโปรโมชั่นจิงๆเลยครับ รับ3.0Eทุกอย่างยกเว้น fsb เหลือ 1.5G (แล้วจะมีทำไม)-*-

มัน 533/400 จริงๆอะ (133/100) แต่มันวิ่งแค่ร้อยเอง แต่ที่แปลกอะ มันเสือกรับไอ้อีด้วย.. อิอิ ทานโทษหมายถึง P4รหัส Eนะครับ Core Prescott..

มันให้รองรับ Prescott แต่มันให้บัสมาแค่ 533 แถมวิ่งแค่ 400อีกต่างหาก เวงกำ.. หมายความว่าไง..

Summary
    The P4VP-MX socket 478 P4 micro-ATX motherboard is just right for value and cost-conscious users. The P4VP-MX supports Intel next generation Prescott CPU, VIA ProSavage8 for quality integrated graphics, 533MHz Front Side Bus, DDR SDRAM, AGP 4X, USB 2.0, 6-channel audio and 10/100Mbps LAN. The P4VP-MX is an all-in-1 solution for system builders.
    Features

* Form Factor: ATX
    * Chipset Type: VIA VT8751A/VT8235
    * Compatible Processors: Intel Pentium 4, Prescott, Celeron up to 3.06 GHz+

Key Specifications P4VP-MX Motherboard
    Manufacturer
    Asus
    Manufacturer Part # P4VP-MX
    CPU Support
    Socket Type Socket 478

CPUs Supported
    Intel Pentium 4 CPU/Celeron
    Front Side Bus Speed (FSB) 533/400MHz
    Form Factor
    ATX
    Chipsets
    VIA VT8751A (P4M266A)
    VIA VT8235
    BIOS 3Mb Flash ROM, AMI BIOS, PnP, DMI2.0, WfM2.0, SM BIOS 2.3, ACPI
    Memory
    Number of Slots 2 x 184-Pin DIMM Sockets

Memory Type
    DDR SDRAM
    Maximum Memory 2 GB
    Storage
    2 x UltraDMA 133/100/66/33
    Integrated Features
    Audio Realtek ALC655 6-channel audio CODEC
    Network
    LAN Integrated 10/100 Mbps LAN MAC + VT6103 PHY
    Expansion Slots
    1 x AGP 4X (0.8V, 1.5V only)
    3 x PCI
    USB
    Max. 6 USB2.0 ports
    Other ASUS Special Features ASUS MyLogo
    ASUS EZ Flash
    ASUS CrashFree BIOS 2
    Back Panel
    I/O Ports 1 x Parallel
    1 x Serial
    1 x PS/2 Keyboard
    1 x PS/2 Mouse
    1 x Audio I/O
    1 x VGA
    1 x RJ45
    4 x USB 2.0
    Internal I/O
    Connectors 1 x USB 2.0 connector support additional 2 USB 2.0 ports
    1 x Game/MIDI port connector
    10 Pin Panel connector (IDE LED, Power LED, Power Switch, Reset)
    3-1 Pin Power LED connector
    4 Pin System Warning Speaker Connector
    Front Panel Audio connector
    20-pin ATX Power connector
    CD / AUX audio in
    CPU / Chassis FAN connectors
    Dimensions
    (W x D)

Unit
    9.6 " x 8.9"
    Warranty
    3 Years
    Includes in the Box
    User's manual
    UltraDMA cable
    FDD cable
    I/O shield
    Drivers
    ASUS PC Probe
    ASUS LiveUpdate Utility (BIOS update)
    Trend Micro PC-cillin 2002 anti-virus software (OEM version)

http://www.superwarehouse.com/Asus_P...VP-MX/p/388509
    Last edited by hornetpc719; 15 May 2007 at 21:27:47.

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

คุณ mooh ช่วยแก้ไขลายเซ็นต์หน่อยได้มั้ย มันเกินขนาดที่เว็บกำหนดนะครับ

OverclockZone Member UnNormalZ's Avatar
    ถังขยะอันตรายแถวๆรังสิต

เฮ้อ จะดูไอ้ที่มันโฆษณา บางอย่างมันก็ไม่ได้ถูกต้องทั้งหมดหรอกครับ
    ชิปเซตตัวนี้ เปิดใช้งานได้ปกติก็ว่าดีถมแล้วครับ ของ Via ไม่ต้องไปหาที่ปรับบัสหรอกครับ มันไม่มี
    รึจะแฟรชไบออสก็แฟรชให้ตายกันไปข้างก็ไม่มีเมนูขึ้นหรอกครับ เพราะมันไม่รองรับ

จะเอาอะไรมากมายกะ M/B ตัวน้อยๆแบบนั้น เปิดติด ใช้งานได้ก็บุญแว้ว
    แนะนำนะครับ ลองไปดูรายละเอียดของชิปเซตดู เผื่อฟลุก ทำได้ตามใจหวังครับ

Quote Originally Posted by UnNormalZ View Post
    เฮ้อ จะดูไอ้ที่มันโฆษณา บางอย่างมันก็ไม่ได้ถูกต้องทั้งหมดหรอกครับ
    ชิปเซตตัวนี้ เปิดใช้งานได้ปกติก็ว่าดีถมแล้วครับ ของ Via ไม่ต้องไปหาที่ปรับบัสหรอกครับ มันไม่มี
    รึจะแฟรชไบออสก็แฟรชให้ตายกันไปข้างก็ไม่มีเมนูขึ้นหรอกครับ เพราะมันไม่รองรับ

จะเอาอะไรมากมายกะ M/B ตัวน้อยๆแบบนั้น เปิดติด ใช้งานได้ก็บุญแว้ว
    แนะนำนะครับ ลองไปดูรายละเอียดของชิปเซตดู เผื่อฟลุก ทำได้ตามใจหวังครับ
    ก้ไม่เข้าใจ คนที่จัดประกอบชุดนี้..

Bookmarks

Bookmarks