Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอนอกเรื่องนิด มีใครเคยโดน"เรียกพล" บ้างครับคือผมจบรด.มา3ปีแล้วโดนเรียก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by zicmaxx View Post
    ผมไม่ได้เรียน รด. แล้วก็ผ่อนผัน มา 5 รอบ

ปีนี้เพิ่งจับได้ใบดำซะงั้น
    เสียดายจัง น่าจะได้ใบแดง 5555 ล้อเล่นๆ

Comment

ผมเพิ่งไปเอาใบที่0ฝึกมา ปลายปีต้องไปยื่นที่เขตอ่ะครับ ทำยัง

Comment

ผมยังไม่ได้ไปเอาสมุดเล่มเขียวเลยครับ รอให้เขาส่งหมายเรียกให้ไปเอาอยู่

Comment

จบ รด. มา 10 กว่าปีแว้ว ได้แค่ใบจบ รด. แล้วเอาไปที่อำเภอรับสมุดดันบอกยังไม่มีเอกสารมาเลยไม่ไปอีกเลยก็ไม่เห็นมีหมายเรียกอะไร ถ้ามาเรียกตอนนี้ก็ไปฝึกไม่ไหว ง่อมแว้ว

Comment

ผมสมัครเลยครับดีออกรับใช้ชาติ

Comment

หากโดนเรียกทุกปี มันก็น่ารำคาญแย่เลยนะสิ

Comment

เค้าสุ่มเรียกครับ ปีนึงเรียกไม่กี่คน เอาไปฝึก ไม่กี่วันก็เสร็จแล้วครับ โดนแจ็คพ็อต เต็มๆเลยอ่ะ

Comment

แถวบ้านเรียกซวยยยยยย . .

Comment

มันจ้างทหารให้ฝึกแทนได้ไม่ใช่เหรอ

Comment

ตอนที่จบมา 3 ปี ผมเคยมีหมายเรียกมาที่บ้านครับ แต่แค่ไปรายงานตัวกับสัสดีอำเภอแค่นั้น ไม่ได้เรียกไปฝึก เค้าบอกว่าเรียกมาเชคกำลังพลเฉยๆ แต่หลังจากนั้นก็ไม่มีอีกเลย ตอนแรกตกใจเหมือนกันนึกว่าโดนเรียกไปฝึกซะแล้ว

ได้ยินว่าใครที่โดนแล้วครั้งนึงจะโดนอีกเรื่อยๆ นะครับ แต่ว่าฝึกไม่หนัก เพราะแต่ละคนที่ไปก็คนทำงานทั้งนั้น

Comment

เคยโดนเรียกไปฝึกครับ 3ปีติด ฝึกแค่2วันสนุกดี

Comment

ยินดีด้วยครับ คุณคือผู้ถูกเลือกประจำการที่ปัตตานี เป็นเวลา 10ปี
                          เอิ้กๆๆ ไม่ใช่เรื่องล้อเล่นนะเนี่ย

อ่อ สรุปให้นะครับ เพราะเพิ่งจบมา (หลายปีแล้วแหละ)
                          เค้าจะเรียก โดยการสุ่มให้ไปรายงานตัว อาจจะมีการฝึกก็ได้ นิดหน่อยครับวันสองวัน
                          ถ้าผมจำไม่ผิดนะครับ ถ้าผิดนี่ต้องขออภัยจริงๆ
                          หลังจากฝึกจบ(ปีสาม)บวกทบไปเรื่อยๆ
                          +2ปี ให้ไปรายงานตัว
                          +1ปี เรียกไปฝึก 1-2วัน
                          +5ปี เรียกไปรายงานตัว หรือฝึกด้วย อันนี้ไม่มั่นใจครับว่าระยะ***งตรงนี้กี่ปีกันแน่
                          แล้วเค้าจะเรียกทุกๆ 5ปี(รึปล่าวหว่า)จนอายุครบ 60 เค้าถึงจะปลดประจำการครับ
                          แต่ไม่ได้หมายความว่าต้องถูกเรียกอยู่ซ้ำๆนะครับ อาจจะเว้นๆไปบ้าง
                          ปล. ผิดพลาดประการใด กรุณาลบทิ้งเลยนะครับ อายเค้า

Comment

หุหุ หุหุหุหุ

สมัยมัธยมไม่เรียน หรอกครับ รด. น่ะ

หัวเกรียนมันไม่หล่อ อิอิ

Comment

Working...
                            X