Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง ram bus800 กับ raid 0 เลือกอันไหนดีอะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง ram bus800 กับ raid 0 เลือกอันไหนดีอะคับ

คืองบผมคือซื้อแรมได้ 1 GB*2 bus 667/ HD 160 gb 2 ตัว raid 0 อะคับ
    กับ 1 GB*2 bus 800/HD 250 gb 1 ตัว
    หรือจะเอา ram 4 gb แบบ ไม่ต้อง raid เลยดีคับ อิอิ

ปล. ผมมะ oc นะงั๊บ กลัวอายุการใช้งานสั้นลงเยอะอะคับ = =
    Last edited by Poomsan; 15 May 2007, 23:34:50.

แรมได้ 1 GB*2 bus 667/ HD 160 gb 2 ตัว raid 0

เวิกสุดและงับ

ถ้าไม่คิดว่าจะซื้อแรมบัส800 มาลากอ่ะน่ะครับ

Comment

Raid 0 อย่าทำเรย ไม่คุ้มค่า

Comment

ผมว่า raid 0 น่าสนใจกว่าเยอะครับ 667 oc ขึ้นไปก็ได้ 800 อยู่แล้ว แต่ได้ไม่ไกลเท่าแค่นั้นเอง ยังไงก็ยังทดได้น่า

แต่ raid เนี่ยถ้าไม่มีฮาร์ดแวร์เนี่ยจะทำยังไง อิอิ

Comment

RAID 0 ครับ รับรอง เป็นการลงทุนที่รู้สึกได้เลยครับ

Comment

เดิมๆคุณก็มีอยู่แล้ว2Gไม่ใช่เหรอ แค่นั้นก็เพียพอแล้ว เอามาเพิ่มraidดีกว่า....

Comment

raid 0 แรงตั้งแตลงวินโด้

Comment

ถ้าเพิ่มแรมเป็น 2 กิ๊ก แล้วตั้งให้ไม่ต้องทำเวอร์ช่วลเมโมรี่ในฮาร์ดดิสก์ใช้แต่ในแรมเลยก็เห็นผลเช่นเดียวกันกับการทำ เรด 0 ครับ เรื่องแบบนี้พูดยากน่ะครับ เพราะมันขึ้นอยู่กับการใช้งานของคุณมากกว่า ว่าเข้ากับแบบไหน

Comment

Working...
                X