Announcement

Collapse
No announcement yet.

โอย...... โนตบุค มีฝุ่นเข้าอ่ะครับ กลุ้ม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โอย...... โนตบุค มีฝุ่นเข้าอ่ะครับ กลุ้ม

โนตบุคฝุ่นเข้าหน้าจอ่ะครับ ใครเป็นบ้าง ตอนแรกนึกว่า dead pixel ที่จริงมันคือเส้นผม

ผมแค่เปิดฝาโนตบุคแล้ว ตอกๆๆๆๆ จากด้านนอก แล้วมันก็ร่วงไปอ่ะครับ

แต่ปัญหามันคือเข้าไปได้ไง และ ฝุ่นที่เล็กๆ จริงๆ มันตอกไม่ออกเพราะมันเบามาก

มีใครเคยเป็นแบบนี้ป่าวครับ ถ้ามีแนะนำผมหน่อยควรทำไงดี
    Last edited by dear.de; 16 May 2007, 00:20:01.

ตายละวา รหัสบอดี้เดียวกันด้วย
    ผมว่ายังไงลองเข้าศูนย์ให้เค้าเช็คดูดีกว่าครับ ที่อื้อจื่อเหลียงอะครับ
    เพราะว่า บางทีถ้ามีรูรั่ว ตรงมุมไหน จะได้ลองไปให้เค้าปิดๆ หรือปัดๆฝุ่นจากด้านในจะดีกว่านะครับ
    ว่าแต่.........เก็บรักษาเครื่องไว้ยังไงบ้างอะครับ คือไม่ได้ว่าเก็บเครื่องไม่ดีนะครับ แต่อยากสอบถามครับ
    เผื่อจะได้ข้อมูลอื่นเพิ่มเติมครับ

Comment

ของผม เอาปั้มลม เป่ามันเลยครับ สะอาด ^^

ไล่ได้แต่ฝุ่น อยากไล่สนิมจัง เริ่มจาขึ้นบอร์ดแล้ว

Comment

ตะก่อนเอาโนตบุคใส่กระเป๋า เอาด้าน แบตเตอรี่ลงก็ไม่เป็นไรครับ

แล้วผมก็เริ่มเอาด้าน touch pad ลงได้ซักพักก็เริ่มเห็นมันมีอ่ะครับ

เดี่ยวถ้าว่างๆ จะเริ่มเอาไปถามดู ไม่ค่อยเครียดเท่าไหร่ละ ใช้มาเป็นปีคงจะมีบ้างนิดหน่อยไม่เป็นไร

Comment

เหมือนผมเลยครับ ผมร่วงใส่เครื่องแล้วไปโผล่ที่หน้าจอมอนิเตอร์ เอาไงก็ไม่ออก เหมือนเรื่อง the Ring เคยเห็นป่าว

Comment

Originally posted by sirapob View Post
            เหมือนผมเลยครับ ผมร่วงใส่เครื่องแล้วไปโผล่ที่หน้าจอมอนิเตอร์ เอาไงก็ไม่ออก เหมือนเรื่อง the Ring เคยเห็นป่าว

แต่ผมตอกๆ จากด้านนอก(อีกฝั่งหนึ่งของจอก็ออกนะครับ)

มันก็ออกนะ

ถ้าส่งไปเคลมนี่นานป่าว ใครเคยส่งบ้างเอ่ย
            Last edited by dear.de; 17 May 2007, 00:04:26.

Comment

ผมเอาด้าน battery ลงตลอดเหมือนกันครับ
              อ้อผมแนะนำอีกอย่าง ถ้ามีไดร์เป่าผมแบบไดร์ช่างทำผมอะคับ มันจะปรับให้เป็นลมเย็นได้
              ใช้แบบนั้นเลยครับ วันนี้ผมเอาไดร์แฟน เป่า ฝุ่นหายหมด เรียบร้อย รวดเร็วดีด้วยครับ
              อ้อ แนะนำว่าพวกฟองน้ำอะไรในกระเป๋าเอาออกด้วยก็ดีนะครับ ผมว่ามันดูดฝุ่นไว้ มันเลยไปเกาะที่เครื่อง(วันนี้โดนมา)

ส่วนเรื่องเข้าศูนย์ ไม่เคยเข้าเหมือนกันครับ ภาวนา อย่าให้เจอปัญหา อิอิ

Comment

ของผมก่อนใส่กะเป๋ามันจะมีกะป๋าอีกใบให้ใส่ ผมมันก็คงกนได้นิดหน่อยอ่ะน่ะ บวกกันกระแทกด้วย
                ลองหาซื้อมาดูสิครับ

Comment

ของผมเคยส่งเคลม deadpixel จากเชียงใหม่ไปกทม. เกือบ 11 วันได้ครับ

Comment

Originally posted by นมช็อคโกแล็ต View Post
                    ของผมเคยส่งเคลม deadpixel จากเชียงใหม่ไปกทม. เกือบ 11 วันได้ครับ

เร็วมากนะครับนั่น จากเชียงใหม่เลย แค่ 11 วันเองอะ โคตรเร็วครับ ขอบอก

Comment

หมดปะกันยังครับ ถ้าหมดแกะเลยครับแล้วใช้แปลงข่นอ่อนๆปัดครับ

Comment

แนะนำอีกวิธีนึง คือ ใช้เทปใส แปะในที่ ที่จะทำความสะอาด แปะลอก แปะลอก ,ได้ผลดีครับ โดยเฉพาะกับจอโทรศัพท์มือถือ

ถ้าเป็นจอ LCD คอมพิวเตอร์ ก็หาเทปใสที่หน้ากว้างๆ มาใช้ สะอาดเร็ว ทันใจครับ

Comment

ยังไม่หมดประกันครับ เดี่ยวถ้าใกล้หมดซักเดือนส่งไปดีกว่า

11 วันไม่มีคอมนี่ก็เหมือนขาดใจนะครับ

Comment

Originally posted by dear.de View Post
                            ยังไม่หมดประกันครับ เดี่ยวถ้าใกล้หมดซักเดือนส่งไปดีกว่า

11 วันไม่มีคอมนี่ก็เหมือนขาดใจนะครับ
                            ทำใจนิดนึงคับ ดีกว่าเคลมเป็นเดือนกว่าจะได้ แต่ผมว่ากรณีของคุณ dear.de ไม่น่าจะต้องรอรับเครื่องทีหลังนะครับ
                            แค่แกะออกมาเช็คดูแค่นั้นเองอ่า

Comment

เคลมอ่ะ หลายวันอยู่

Comment

Working...
                              X