Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับไดร์ฟหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับไดร์ฟหน่อยครับ

คือผมซื้อคอมใหม่มาแล้วทีนี้ HDD ของ WD 250 gb อะครับผมแบ่ง patition เป็น 3 ไดร์ฟ ซึ่งปกติมันจะต้องเป็น C: D: E: ใช่ไหมครับทีนี้มันไม่เป็นแบบนี้น่ะสิ มันเป็น C: E: F: แล้วส่วน D: มันเป็นของไดร์ฟ DVD-ram ยังงี้ปกติหรือเปล่าครับ

Originally posted by banku View Post
    คือผมซื้อคอมใหม่มาแล้วทีนี้ HDD ของ WD 250 gb อะครับผมแบ่ง patition เป็น 3 ไดร์ฟ ซึ่งปกติมันจะต้องเป็น C: D: E: ใช่ไหมครับทีนี้มันไม่เป็นแบบนี้น่ะสิ มันเป็น C: E: F: แล้วส่วน D: มันเป็นของไดร์ฟ DVD-ram ยังงี้ปกติหรือเปล่าครับ
    ปกติครับ อยากได้เป็นไดร์ฟไหนต้องเปลี่ยนเองใน disk managment ครับ

Comment

control panel>Administrative Tools>Computer Management>Storage>Disk Management(Local)>แล้วเลือกเลยครับจะให้ใช้ชื่อว่าไดรฟ์อะไร

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
        X