Acer นี่มันดีแบบนี้ นี่เอง
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 52

Thread: Acer นี่มันดีแบบนี้ นี่เอง

OverclockZone Member sirapob's Avatar

Default Acer นี่มันดีแบบนี้ นี่เอง

สำหรับคนที่จะหมดประกันครับ สามารถซื้อประกันต่อได้ครับ ดูรายละเอียดที่นี่ครับ
    http://www.acer.co.th/acer_care/index.htm

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

เพราะมันเจ๊งง่ายไง เขาถึงต่อประกันไว้ค้ำคอ

OverclockZone Member gliu's Avatar

เอ่อ นั่นดิ

OverclockZone Member Herulaya's Avatar

-0-

OverclockZone Member sirapob's Avatar

งั้นของที่ เสียยาก ก็ไม่ต้องมีประกันนะ สิครับ

OverclockZone Member JayZ1980's Avatar

เข้าใจผิดแล้วครับ จะต่อประกันได้ ต้องซื้อมาไม่เกิน สองอาทิตย์ครับ

OverclockZone Member JayZ1980's Avatar

Quote Originally Posted by battlecruiser View Post
    เพราะมันเจ๊งง่ายไง เขาถึงต่อประกันไว้ค้ำคอ
    เจ๊งง่ายไม่ง่าย ผมว่าขึ้นอยู่กับคนใช้มากกว่านะครับ ใช้เป็นก็ใช้ได้นานครับ

OverclockZone Member not23's Avatar

เอาอีกแล้ว ผมว่าเดียวยาวแน่ๆ กระทู้ acer มาทีไรยาวทุกที ลำบากใจคนใช้จิงๆ

acer only
    Guest

5555555555+++++++
    ผมก้อว่างั้น นะ ลองย้อนดู กระทู้เอเซอร์ดู แทบจายาวที่สุดเลยนะ
    แต่ว่าผมคิดว่ามานมันดีนะ ชอบๆ เพราะ ผมใช้เอเซอร์ยุ เพิ่งซื้อม่ายนานด้วย
    บางคนโพส เราอ่าน แล้วก้อคิดว่าม่ายน่าซื้อเลย แบบใจนี้ฝ่อไปเลย
    บางอันโพสแล้วเราก้อเออ มานม่ายได้แย่อารายขนาดนั้น
    ยังไงๆ ผมก้อเอเซอร์คับ เบี้ยน้อยหอยน้อย ถึงมานจาเจ๊งง่าย อย่างที่คนอื่นว่าจิงหรือป่าว
    ผมม่ายรุนะ แต่ถ้าซื้อเพราะความจำเปนแต่ เงินเรามานม่ายหนา เท่าของคนอื่น ผมว่าเอเซอร์ยังคงเปงที่1 เสมอ
    ที่ใช้มาม่ายมีปันหานะแต่ คนที่มีปันหา ก้อเหนใจคับ เพราะ ม่ายรุว่าเราจาต้อง เสียใจอย่างคนอื่นที่ใช้เอเซอร์เมื่อไหร่ 55555+ ขอบคุนเอเซอร์ที่สร้างโน๊ตบุคราคาถูกมาให้เราใช้ได้อย่างถ้วนน่า
    ถึงแม้ว่าการซื้อต้องใช้โชคเข้าช่วย เหมือนซื้อ หวยเลย 5555+ มีใช้ดีกว่าม่ายมี

OverclockZone Member curioz's Avatar

ผมว่ายังไงๆ Acer ก็ยังดูดีกว่า Notebook Noname บางตัวที่พยายามตีตลาดขึ้นมานะ อย่าง TCL เงี๊ยะ
    คือ.....มันอาจจะดีก็ได้นะ แต่ไม่รู้ ถ้าผมต้องซื้อ TCL ผมยอมซื้อ Acer เหอะๆ

OverclockZone Member หัวโบราณ's Avatar

ชอบกระทู้เอเซอร์ครับ ได้น้ำมันเต็มถังกลับบ้าน

TCL ลองไปเล่นดูสิ คุ้มโครตเลย อยากเล่นTatungด้วย

OverclockZone Member lovemachinez's Avatar

TCL ดังมากนะครับในยุโรป Take Over ด้านมือถือ Sharp เป็นแบรนจีนที่ใหญ่อันดับต้นๆของประเทศเค้า

OverclockZone Member not23's Avatar

เดียวนี้สินค้าแบรน์ดังๆผลิตที่ประเทศจีนถูกมากๆ ทำให้หวั่นไม่เชื่อมั่นในความแข็งแกร่งของสินค้าที่ผลิตออกมา

เทพNBทั้งหลาย ความร้อนของตัว cpu hdd gpu นิมันควรจะอยู่ระดับเท่าไหร่ถึงจะดี
    กะว่าจะทำแผ่นระบายความร้อน ซักหน่อย
    เคยมีใครลอง ระบบหม้อน้ำกับNB ยังอ่ะครับ แล้วผลเปงไงบ้าง อิอิ เดียวหมดประกันจะทำเปงเครื่อง pd แทนซะเลย สายเลือยนักo/c 55+

OverclockZone Member curioz's Avatar

อะไรที่ผลิตจากจีน มีแต่คนกลัว ผมเองยังกลัวเลย ก๊ากๆๆๆๆ
    ขอบคุณท่านหัวโบราณ กับ คุณ Lovemachine นะครับ สำหรับความรู้เรื่องแบรนด์ TCL
    สงสัยต้องลองไปจับดูบ้าง เปิดกะโหลกรับความรู้ใหม่ อิอิ

ผมเคยเห็นตอนมันเป็นมือถือ แล้วมันดูโปเกอะคับ เลยติดภาพตรงนั้นมา
    ขอบคุณอีกครั้งครับ สำหรับความรู้

OverclockZone Member เอวัน's Avatar

ก็ดีทนในราคาสูงๆๆแต่ราคาระดับคนจนๆที่ใช้ของเกรดต่ำ ผมว่าไม่คุ้มครับ

OverclockZone Member

Notebook ส่วนใหญ่ก็ จีน หมดแหละครับ ยกเว้น Fujitsu

OverclockZone Member Alderwood's Avatar
    VTUN // Runway 06

Quote Originally Posted by หัวโบราณ View Post
    อยากเล่นTatungด้วย
    ต้าถุ Notebook ยังไมเคยได้สัมผัส แต่ถ้าเป็น Desktop PC ล่ะก็ ไม่ต้องไปหาที่ไหน HP ไงครับ

OverclockZone Member คิม's Avatar

Acer ซื้อรุ่นที่ราคาสูงๆหน่อยก็ไม่ค่อยเจอปัญหาเท่าไรหรอกนะ

แต่เดี้ยวนี้เนื้องานแย่ลงจริงๆนั้นแหละ ไม่เหมือน1-2ปีที่ผ่านมา

ตอนนี้น่าจะเปลื่ยนโฉมได้แล้ว เบื่อแบบเก่าๆ

Mod ภูธร Sakuder's Avatar
    อ.เมือง นครราชสีมา USER ID : 27

เป็นข้อดีอย่างนึงครับ

โพสกระทู้ติด ๆ ภายใน 30 นาทีโดยไม่จำเป็น โพสโฆษณาในที่ที่ไม่ได้รับอนุญาติ
    โพสที่ละเมิดลิขสิทธิ์ โพสการเมือง โพสทะเลาะ โพสลามก ฯลฯ
    หรือโพสผิดกฏ กติกา มารยาทอื่น ๆ พบเห็นโปรดช่วยแจ้ง โดยกด ที่โพสนั้นๆ

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks