Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยสอนวิธีการสร้าง Auto Run หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยสอนวิธีการสร้าง Auto Run หน่อยครับ

ช่วยสอนผมหน่อยครับ วีธีการสร้าง Auto Run ที่เวลาเรานำข้อมูลไร้ท์ลงแผ่นเสร็จแล้ว
    เมื่อนำแผ่นไปเปิดข้อมูลที่เราไร้ท์ไปจะเปิดขึ้นมาเองอะครับ

ใช้ notepad เขียนนะครับ

[Autorun]
    icon=ชื่อไอคอนที่ใช้.นามสกุล
    run=ชื่อfile ที่มีนามสกุล .exe

เซฟไฟล์ตั้งชื่อไฟล์ว่า autorun.inf

Comment

มันจะเป็น File เล็กๆ ที่ hidden อยู่ครับ ลองไป copy จากใน แผ่นโปรแกรม อะไรก็ได้ที่มัน Autorun ได้ดูครับ
      ข้างใน File มัน จะมีประมาณ 2-3 บรรทัด ถ้าต้องการให้มันโชว์รูปตรง Drive CD-ROM ก็ให้เอารูปใส่ลงไปในแผ่นด้วย แล้วระบุชื่อรูปลงใน File นี้
      ก็ประมาณนี้แหละครับ
      เดี๋ยวถึงบ้านจะส่งไปให้ครับ ถ้ายังทำไม่ได้นะ

หุๆ เขียนนานไปหน่อย ทำตาม ท่านcopper ข้างบนได้เลยครับ

Comment

จาเอาไปทำไวรัสพันธุ์ใหม่รึป่าว หุหุ แบบใส่แผ่นปุ๊บติดตั้งให้เสร็จเรียบร้อย

Comment

Originally posted by copper View Post
          ใช้ notepad เขียนนะครับ

[Autorun]
          icon=ชื่อไอคอนที่ใช้.นามสกุล
          run=ชื่อfile ที่มีนามสกุล .exe

เซฟไฟล์ตั้งชื่อไฟล์ว่า autorun.inf
          ทำตามนี้เลยครับ

ตย.ในไฟล์ autorun.inf

[Autorun]
          run=setup.exe
          icon=setup.exe,0 หรือ setup.ico

Comment

ขอบคุณทุกท่านนะครับ พอดีจะเอาไปทำรายอะครับสร้างยังก้อสร้างไม่เป็น
            Thank

Comment

Working...
            X