Announcement

Collapse
No announcement yet.

PC Vs MAC (notebook)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PC Vs MAC (notebook)

PCหรือMAC อันใหนใช้ได้ดีและอันใหนแรงกว่ากันหรอครับ
    เห็นเขาบอกว่าMACจริงหรอครับ

ขอความกรุณาด้วยครับ

ส่วนตัว mac น่าใช้กว่าครับ program ของ windows เยอะ แต่ mac ก็เตรียมไว้ให้เยอะแล้ว ms office ของ mac ก็มี โปรแกรมของ adobe ก็เยอะ แต่ผมก็ยังเลือก windows ครับ เพราะหาเกมมัน ๆ ลงmac ไม่ได้

Comment

ต้องถามว่าคุณจะเอามันไปทำอะไรมากกว่าครับ เพราะเราซื้อมาใช้งานนะครับต้องคิดถึงตรงนั้นซะมากกว่าถามว่า MAC ดีไหม มันก้อ OK ครับ แต่ถ้าเรามองว่าเราหาอะไรที่มันรองรับได้หลายๆ อย่างในเมืองไทย ค่อนข้างที่จะน้อยหรือยังเป็นกลุ่มเฉพาะอยู่ ซึ่งเรื่องโปรแกรมอาจจะหาได้ยากกว่า PC เป็นไหน ๆ ส่วน ถ้าเปงโนตบุค ก็ขึ้นอยุ่กับกำลังทรัพย์ของตัวคุณครับว่าอยากได้แบบไหน ลองคิดชั่งน้ำหนักดูครับ การอัพเกรดเครื่องของ MAC ยังไม่ค่อยได้เท่าไรนัก เดี๋ยวนี้โนตบุคธรรมดา เริ่มมาให้ในแบบของ BTO ซะเยอะแล้ว แยกชิ้นกัน ไม่เมหือนแต่ก่อนที่มากันเป็นแผง ลองคิดๆ ดูถึงความคุ้มที่เราจะใช้มันดีกว่าที่เราจะเอามาอวดกันครับ iT ตามได้ครับ อย่าไปตามจนเกินไป รู้ได้ แต่ใช้เท่าที่มีดีกว่าครับ......

Comment

ตอนนี้ PC และ Mac ประสิทธิภาพทาง Hardware ไม่ต่างกันแล้ว
        เพราะใช้ตอนนี้ mac เปลี่ยนซีพียูจาก IBM มาเป็น intel แล้ว

ที่เหลือก็คือดู software ที่ต้องการใช้งานครับ

Comment

ตอนนี้ MAC น่าจะเกือบดีกว่าแทบทุกด้านแล้วครับ ที่ยังไงก็ไม่มีทางเหนือกว่าคือ ราคา ครับ

Comment

ใช้NBธรรมดาแล้วเอาไปลงMacดีกว่าคับ

Comment

ใช้NBธรรมดาแล้วเอาไปลงMacดีกว่าคับ
              หา driver กันเองละกันนะครับ ^^

Comment

Working...
              X