Announcement

Collapse
No announcement yet.

สัญญาน wireless เป็น 3 ขีดตลอดเลยนี่ผิดปกติรึป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สัญญาน wireless เป็น 3 ขีดตลอดเลยนี่ผิดปกติรึป่าวครับ

พอดีผมเพิ่งซื้อ notebook hp มา ลองใช้กับ wireless 3com ที่บ้าน ปรากฏว่า ต่อให้เอา notebook กับ wireless วางไว้ข้างกัน หรือเอา ไปใช้ คนละชั้น ก็จะเห็น สัญญาน wireless เป็น 3 ขีดตลอด แต่พอรู้สึกได้ว่าความเร็วมันไม่เท่ากัน แอ๊ะ อย่างนี้ผิดปกติไหมครับ

อยากทราบรุ่นของ notebook ที่ใช้อยู่ด้วยอะครับ

Comment

HP pavilion 2301 tx ครับ

Comment

ไปไกลๆ ก้อ มี 3 ขีดเหรอ แบบสัญญาณไม่ตกเหรอ

Comment

Windows Vista ป่าวครับ
          ของผมใช้ Windows Vista ได้แค่ 3 ขีด แต่พอใช้ XP กลับมร 5 ขีดเต็ม
          สงสัยอาจจะเกี่ยวกับเรื่อง Driver มั๊งครับ

Comment

vista ครับ ใกล้ใกลแค่ไหนก็สามขีด แต่พอลองลง ubuntu มันเปง 5 ขีดเวลาอยู่ใกล้ๆ แระครับ ใกลๆ ก็ลองแล้ว สงสัยคงเพราะ vista จิงๆ นึกว่าเครื่องไม่ดี อิอิ

Comment

Working...
            X