Announcement

Collapse
No announcement yet.

AsRock AliveNF6G-VSTA เอามาโหลด Bit จะรุ่งไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AsRock AliveNF6G-VSTA เอามาโหลด Bit จะรุ่งไหมครับ

คือ อยากจะซื้อ x2 3600+ มาจับคุ่กับ Mainbord ที่มีการด์จอOnbord เอามาไว้ใช้โหลด Bit กับมาใช้แปลงไฟล์นิดหน่อย อยากรบกวนถามผู้รู้หน่อยครับว่า AsRock AliveNF6G-VSTA มันจะ OK หรือเปล่า(เปิด 24 ชม. ติดต่อกันเป็นเดือน ในห้องที่ไม่มีแอร์) หรือจะหนีไปใช้ เป็น ASUS M2NPV-VM จะดีกว่าครับ

ถ้าไม่ o/c น่าจะใช้ ASUS M2N-MX ครับ (ในราคาที่ใกล้เคียงกันครับ)

Comment

http://www.pantip.com/tech/hardware/...HS2342870.html

ลองอ่านๆดูครับ

Comment

http://www.overclockzone.com/spin9/r...s/m2a-vm_hdmi/

อ่ะ ชิพ AMD 690G เห็นมีผลทดสอบว่าแรงกว่า 6150 ของค่าย NV ครับ

Comment

ถามเพิ่มอีกหน่อย ไม่ทราบว่าที่พันทิพย์มีร้านไหนที่พอจะมี ASUS M2A-VM HDMI ขายบ้างอยากได้เหมือนกัน แต่รู้สึกจะหายากมากมาย ถึงได้มาเปลี่ยนใจมาดูเป็น AsRock AliveNF6G-VSTA แทนนี่แหละ

Comment

55+ ผมก็หาอยู่ครับ เด่ววันเสานี้จะเข้าไปดู ทั้ง2พันทิบเรย ไม่มีให้มันรู้ไป อิอิ เด่วได้ไงแล้วจะมาบอกครับ

Comment

อะไรก้ได้ครับ โหลดได้หมด AM2NF6-VSTA โหลได้ทั้งวันทั้งคืน น้องผมใช้อยู่ เปิดที 3-4 วันยังไม่เห็นมันเป็นไร ตอนนอน เปิด Cool'Q สยาบๆ

Comment

AsRock AliveNF6G-VSTA แนะนำให้ใช้ครับ คุ้มเงิน โหลดนะอยู่ที่เน็ตว่าแรงแค่ไหนครับเพราะเป็นส่วนสำคัญ โหลด Bit นะ

Comment

ที่ผมกลัวคือ กลัวว่ามันไม่เสถียรน่ะครับ ประเภทเปิดนาน ๆ แล้วขึ้นจอฟ้า หรือ Restart เองอะไรทำนองนี้มากกว่า

Comment

เพิ่งซื้อมาใช้ได้2วันคู่กะX2 3600
                    ผมก้อเปิดมาราธอนไม่ค่อยจาปิดเครื่อง
                    แอร์ก้อเปิดมั่งไม่เปิดมั่ง
                    ไว้อีก3-4วันจามาบอกว่ามันเพี้ยนไรมั่งป่าว

Comment

ผมว่ามันไม่จอฟ้าหรอกครับ ถ้าไม่ไป oc มันหรือโดนไวรัส
                      ใช้แบบเดิมๆเป็นไปได้น้อยมากที่จะขึ้นจอฟ้าครับ

Comment

ยากที่จะแฮ้งค์ครับถ้าเราไม่ไปทำอะไรมัน แต่ก็นะค่าไฟบานเลยเปิดไม่ปิด

Comment

เคยใช้ "กิกกาบ๊วย" สมัย Pentium 4 แล้วมันขึ้นจอฟ้าเวลาโหลดบิทนาน ๆ ตอนหลังหันมาใช้ Opty165+A8N-Sli+XFX7600gt เพื่อโหลดบิทมาตลอดไม่เคยมีปัญหา แต่ค่าไฟบานเลย ก็เลยคิดว่าจะหา CPU+เมนบอรด์ที่ใช้การด์จอออนบอรด์มาใช้โหลดบิทแทนจะได้ประหยัดค่าไฟมากกว่า
                          แต่ส่วนตัวไม่แน่ใจบอรด์ Asrock เท่าไหร่ เพราะว่ามีใช้บอรด์ Asrork 939Dual-Vsta อยู่อีกเครื่องหนึ่งประกอบให้ลูกใช้ ออนเอ็ม อยู่ มีความรู้สึกว่างานไม่ค่อยเนี๊ยบเท่าไหร่(เพราะเวลาประกอบเองกว่าจะยัดบอรด์ลงเคสได้ มันติดนู่นติดนี่ไปหมดใช้เวลานานกว่าประกอบบอรด์พวก Asus หรือ กิกกาบ๊วย เยอะเลย)แถมพอรท์ LAN ด้านหลังก็ไม่มีไฟกระพริบแสดงสถานะอีก(มันจะประหยัดไปถึงไหนกันฟะ) ก็เลยไม่แน่ใจว่ามันจะประหยัดอะไหล่อย่างอื่นอีกหรือเปล่า เพราะเอามาโหลดบิทเนี่ยถ้าไม่เสถียรล่ะก็เซ็งแน่ ๆ เลย

Comment

ถ้าไม่คิดจะ OC บอร์ดอะไรก็ได้ครับ ที่มันถูกๆ น่าจะประหยัดกว่านะ
                            เอาแค่แบบว่า ประกันดีๆ ถ้ามีปัญหา ก้เปลี่ยนบอร์ดให้ก็พอแล้วครับ ไม่ต้องกลัวเสียเงินมาก
                            ผมใช้ ECS ของถูก บังเอิญอัพ Bios พลาด ส่งเคลมได้ครับ แล้วก็เปิด ทั้งวันทั้งคืน ไม่มีปัญหาครับ

บริษัทประกันเชื่อถือได้ซะอย่าง ไม่ต้องกลัว

Comment

Working...
                            X