Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องแรม GEIL BUS 800 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องแรม GEIL BUS 800 หน่อยครับ

ขอดูหน้า CPU Z ตรง SPD หน่อยครับ ของท่าน เป็นยังไง นะ
    เหมือนของผมรึปาว ครับ ทำไมมันเป็น PC2-5300 (333) หว่า มัน 667 นะ ไม่ใช้ 800 ???
    แล้วของท่านที่ใช้ PC2-6400 bus 800 ตรง SPD ขึ้นไง ครับ ขอดูหน่อย ดิ
    ตามรูปด้านล่าง

งง มากมาย ไมมันเป็น 667 ไม่ใช่ 800 หว่า
    ดันๆๆ

Comment

ของผมเป็นแบบนี้ครับ

Geil Value 2x1GB 5 5 5 15

Comment

โดนต้มอ้ะป่าวหว่า -3-

Comment

มันวิ่ง 800 ไฟเดิมๆได้ป่ะท่าน ถ้าได้ก็ไม่น่าโดนหลอกนะ

Comment

Originally posted by Alexandrite View Post
            -*-

Comment

Originally posted by r7206 View Post
              ของผมเป็นแบบนี้ครับ

Geil Value 2x1GB 5 5 5 15

Originally posted by Alexandrite View Post

ขอคุณครับ เห็น ละ มันต้อง PC2-6400 ถึงจะถูก 555 เซ็งงงงง เลย หุหุหุ (แถมตัวนี้เป็น CL5 ด้วย ขำไม่ออกเลย เรา)
              พรุ่งนี้ ไปเดินเล่นที่ saveway ดีกว่า (ปืนพร้อม ระเบิดพร้อม ลุยๆๆๆ)

ตัวบนครับ

*ที่ สติกเกอร์มันติด ว่า GeIL GX22GB6400UDC (DDR2-800, CL4-4-4-12) ไม่ตรงกันซักอย่าง*

Last edited by TWK.; 17 May 2007, 17:36:57.

Comment

สงสัยจะโดนต้มจริงแฮะ เหอะๆๆๆ....จะเปลี่ยนมาเล่นตัวนี้แล้วเหรอ สงสัยเผาapecerจนหายมันแล้วอ่ะดิ

Comment

Originally posted by CuteCool View Post
                  มันวิ่ง 800 ไฟเดิมๆได้ป่ะท่าน ถ้าได้ก็ไม่น่าโดนหลอกนะ
                  ตัวนี้ วิ่งได้ บัส 830 ครับ ที่ 1:1 CPU บัส 415 = 3.7G
                  มันไม่มีปัญหาเรื่องการวิ่งหรอกครับ ท่าน มันมีปัญหา ตรง คู่นี้ มันเป็น
                  บัส 667 CL5 นะ ผมจะเอา 800 CL4 นี้มันไม่ใช่ นะ กิ๊บ เอิ๊กๆๆๆ
                  จะใช้เดิมๆ ไม่ o/c แล้วนะ จะหันไปใช้เดิม จะให้วิ่ง 800 เต็มๆ กลับได้ 667 แทน อะ ^^"

Comment

Originally posted by dears View Post
                    สงสัยจะโดนต้มจริงแฮะ เหอะๆๆๆ....จะเปลี่ยนมาเล่นตัวนี้แล้วเหรอ สงสัยเผาapecerจนหายมันแล้วอ่ะดิ

ใช่ครับท่าน เห็นของท่านแรงดีก็เลย จะ ทำตามนะ หิหิหิ
                    กลับได้ PC2-5300 (333) มา
                    กำเลย อะ
                    *แรม Apacer ผม 400 มันก็ไปได้ นะ จะใช่เดิม ให้เต็มบัสแรม 800 ซักหน่อย นะ*

Last edited by TWK.; 17 May 2007, 17:35:18.

Comment

ตอนที่ผมซื้อมาสติ๊กเกอร์ด้านซ้ายไม่มีนะครับ มีแต่ฝั่งขวาที่เป็นเงินๆ สะท้อนแสง

Comment

ผมว่าโดนต้มรึป่าวอ่ะ - - ยังไงไปลุยที่ร้านดูครับน่าจะชัวร์สุด

Comment

ครับพรุ่งนี้จะไปร้าน saveway ครับ ตอนเย็นๆ โทรคุยกับ เฮียร้าน saveway แล้วครับ (เอาแรมไปเทสดู)
                          เผื่อจะเป็นที่เครื่องผมก็ได้ นะ
                          สเปกเครื่องผม
                          E6600 @ 2.4 เดิมๆ
                          DQ6

*ซึ่งเมนบอร์ดมันรองรับ แรมบัส 800 อะ*

โปรแกรม EVEREST ยังบอกแรมเป็น bus 667 เลย ^^"

อ้างอิง จาก UPC

http://www.unlimitpc.com/modules.php...pid=166&page=2

Last edited by TWK.; 17 May 2007, 20:14:00.

Comment

Saveway หยิบผิดให้ละมั่ง

จำได้มี ป้ากับลุง อยู่ในร้าน เหอๆ

Comment

เผลอเป็นไม่ได้.....

รอฟังผลครับท่าน

Comment

Working...
                              X