Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่าวด้วยครับลงwinXPไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่าวด้วยครับลงwinXPไม่ได้

ช้วยด้วยครับลงไม่ได้. ผมจะลงWinXpSp2 ตอนแรกมันไม่เห็นHDD
    พอทำแผ่นmake disk เพื่อจะลง SATA ลงแล้ว ก็ไม่ได้
    มันก็ยังถามหา m5287 . sys กับ ulisata . inf

อีก ช่วหาคำตอบให้หน่อยครับ

ง่ายสุดแนะนำให้ใช้แผ่นวินโดว์ที่มีไดร์เวอร์รวมมากับแผ่นเลยจะดีกว่าไม่ต้องยุ่งยาก แนะนำ
    XP2006V.3 ครับ

Comment

XP2006 มันก็ดีนะ ลองใช้แล้ว อ่ะมีปัญหาจุกจิกหลายเรื่องจริง ๆ

เรื่องไม่เจอ HDD ให้ makedisk ให้ MB มันรู้จักก่อนอ่ะ

Comment

จริงแล้วๆ ผมแนะนำให้ ใช้แผ่น ที่เป้น วินโดว์ เพียว ที่ไม่ได้รวมอะไรทั้งนั้น แล้วค่อยอัพ เป็น pack 2 จะดูแล้วสเถียรกว่าเยอะ

Comment

Working...
        X