Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามสถาปนิกหน่อยท่านใดม่ใช่เข้าได้นะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามสถาปนิกหน่อยท่านใดม่ใช่เข้าได้นะ

อยากได้โปรแกรมออกแบบพวกบ้านอ่ะครับ ใครพอมีเวปดาว์นโหลดบอกหน่อยครับ

ลองนี่ซิครับ Sketch Up

ไม่ต้องCAD หรือ 3dViz คุณก็ทำบ้านสามมิติได้ทันทีมี พวกกระเบื้อง พื้น เฟอรืนิเจอร์มาให้ครบ

ผมก็ใช้โปรแกรมนี้เยอะกว่าCAD หรือ3dvizอีก เพราะมันง่าย ละก็ทำงานเร็ว

สร้างโมเดลเสร็จ เซฟเป็นรูป plan รูปด้าน สี่ด้าน ละยังทำรูป perspective ได้จากโมเดลอันเดียว

ง่ายครับมือใหม่ก็ทำสิ่งก่อสร้างด้วยโปรแกรมนี้ได้ทันที<- -ผมก็ทำงานลวกๆๆส่งSKDด้วยตัวนี้ประจำง่ายเร็วส่งงานทัน>

Comment

หาโหลดได้ที่ไหนครับ

Comment

http://sketchup.google.com/download.html

Comment

ขอบคุณครับผมโหลดได้แล้ว เข้าไปเล่นงงพอสมควรกว่าจะจับจุดได้แต่สนุกดีครับ
          ไม่ทราบว่าท่านใดมีตัวโหลดวิธีการใช้งานบ้างครับ

Comment

เปิดขึ้นมาก็จะมี Tip of a day เป็นปอปอัพขึ้นมาครับ

หรือถ้าไม่เจอก็ไปที่ Help ครับ บทเรียนเบื้องต้น 3 บท มีเรียนทางเวบ โหลดวัสดุ งานตัวอย่าง ฯลฯ สาระพัดครับ ลองเข้าไปดูครับ

Comment

ขอบคุนครับผม

Comment

Working...
              X