Announcement

Collapse
No announcement yet.

Core 2 Duo E2160 Oh my god

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ก็เล่นอยู่นะ E2140 น่ะ ลากแล้วก็ไม่เห็นว่ามันจะอืดตรงไหนเลย

มันช้ากว่านะ ถูกแหละก็ L2 มันน้อยกว่า

แต่ส่วนต่างเล็กน้อยแค่นี้ เทียบกับเงินที่ถูกกว่าสี่ห้าพันพันเนี่ย

ซื้อ E2140 ใช้มันจะสบายใจกว่านะ

E2140 @3.0 Ghz มันก็ไม่ขี้เหร่แล้วนะครับ แรงกว่า E6300 เดิมๆเยอะมากแล้ว

อย่าลืมนะว่าข้างในมันเหมือนกันหมด ต่างกันแค่ L2

เงินส่วนต่างระหว่าง E2140 กับ E6320 น่ะ เอาไปอัพการ์ดจอดีกว่านะ

ผมใช้อยู่เนี่ย ไม่เชื่อเหรอครับ

Comment

Originally posted by arkhom View Post
      ในผลทดสอบมันลากได้ 100 % จาก 1.80 เป็น 3.60
      ยังเรียกว่าลากไม่ขึ้นอีกเหรอครับท่าน
      ดูภาพประกอบ http://www.overclockzone.com/spin9/r...60/index7.html
      แล้วยิ่งราคาคร่าวๆ ประมาณ 3500 น่าคิดป่าวล่ะ คิดดีๆน้าาาาาา
      ท่านคิดได้ยังไงครับเนี่ย ถ้ามันดีจริง ๆ ป่านนี้ มันคงราคาพุ่งสูงเกิน พวก e6600 แล้วละมั้งครับซื้อ cpu ดี ๆ ซักตัวเค้าคงไม่ดูกันแค่ว่าลากได้แค่ไหนหรอกครับ ผมใช้รุ่น P4 3.4 (478) ถ้าจะให้ลากจริง ๆ ก็พุ่งเกิน 3.6 อยู่แล้วครับ และถ้าคุณคิดแบบนี้ ผมจะเปลี่ยนมาใช้ c2d ทำไมละครับ

Comment

หะหะ มันลากได้ 100% จริงอ่ะนะถ้าแรม+บอร์ดดีๆ อ้อยังมีซิงค์เทพด้วยนา
        ท่านข้างบนหมายความถึงไรอ่ะครับ P4 กับ C2D มันคนละเรื่องเลยนา พูดไปมา ผมยังงงๆเลย

Comment

ประสิทธิภาพมันไม่ได้วัดจากสัญญานนาฬิกาอย่างเดียวนี่ครับ วิ่ง3.6เท่ากัน ใช่ว่ามันจะดีเหมือนกัน

Comment

และอีกอย่างบอร์ดINTELมันก็แพงกว่าบอร์ดAMDอยู่ดี ถึงมันจะลากดีกว่าX2 แต่ราคามันเป็นเงื่อนไข
            สำคัญของการเลือกซื้อ แรง-ไม่แรง อาจไม่สำคัญเท่าราคา

ไม่อย่างงั้นX2 3600+จะขายดีอย่างนี้เหรอครับ (ตอนนี้หายากกันแล้ว) มันถูกว่าไงครับ ^^

Comment

อ่านะ x2 3600+ นั่นเป็นตัวท๊อบของระดับรากหญ้าเลยมั้งครับเพราะคุ้มค่าสุดๆ แค่บอร์ดก็ราคาถูกกว่าของอินเทลเป็นพันแล้ว
              ถามจากเพื่อนๆผมใครๆก็ว่า x2 3600+ แรง(ราคาถูกโคดๆอีกต่างหาก)

แต่ตัวใหม่จากอินเทล(ใหม่จนยังไม่ได้เปิดตัวเลยอ่ะ) ผมยังไม่เคยเห็นของจริงฮะ แต่เดิมๆคงแรงสูสีกับ 3600+ ล่ะ

Comment

คิดแบบนี้ได้ งั้นการ์ดจอจะซื้อรุ่นสูง ๆ ไปทำไมเล่า ซื้อรุ่นต่ำ ๆ มา oc ได้ความเร็ว clock เท่ากับรุ่นใหญ่ ๆ ไปเลย
                ถ้ามีคนซื้อ cpu ระหว่าง E2160 กับ E6320 ให้คุณเลือกคุณจะเอาอะไรครับ ของฟรี

Comment

Originally posted by sirapob View Post
                  คิดแบบนี้ได้ งั้นการ์ดจอจะซื้อรุ่นสูง ๆ ไปทำไมเล่า ซื้อรุ่นต่ำ ๆ มา oc ได้ความเร็ว clock เท่ากับรุ่นใหญ่ ๆ ไปเลย
                  ถ้ามีคนซื้อ cpu ระหว่าง E2160 กับ E6320 ให้คุณเลือกคุณจะเอาอะไรครับ ของฟรี
                  สมมติว่ากำเงินอยู่ก้อนนึง

8800GTX กับ 8800Ultra ท่านจะซื้ออะไรเหรอครับ ซื้อนะไม่ได้ให้ฟรี

แต่ E2160 กับ E6320 เนี่ยมันเทียบกันไม่ได้อยู่แล้วล่ะ ฟ้ากับเหว
                  Last edited by ARES; 23 May 2007, 17:02:29.

Comment

Working...
                  X