Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่าใช้ Hd 1 อันกับ 2 อัน(Raid) ท่าจะเล่นเกมส์ต่างกันมั๊ยอ่ะ ? งง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่าใช้ Hd 1 อันกับ 2 อัน(Raid) ท่าจะเล่นเกมส์ต่างกันมั๊ยอ่ะ ? งง

อยากรู้อ่าคับ ทำไม บางคนพ่วงตั้งหลายๆตัว

HDD กี่ตัวก็ได้ ถ้าไม่ได้ต่อ RAID ก็ทำงานที่ความเร็วมาตรฐานของ HDD ลูกนั้นครับ

HDD ที่ ต่อ RAID ก็ต้องดูว่า ต่อ RAID ชนิดใหน
    "0" ความเร็วเพิ่มขั้นอย่างเห็นได้ชัดโดยเฉพาะเวลาที่เราต้องใช้งานจากการโหลดข้อมมูลจาก HDD
    "1" ความเร็วเหมือน HDD ลูกเดียว แต่ข้อมูลจะถูก ก๊อฟปี้ไป HDD อีกลูกด้วย พังเมื่อไร โดยทิ้งแล้วเอาอีกลูกมาใช้ได้เลย ข้อมูลครับ
    "0+1" ก็เอาที่บอกมารวมกัน ใช้ HDD หลายลูกหน่อยครับ

ส่วนที่ถามว่าเนเกมส์ต่างใหม่ ต่างครับ จะฌดหลดเกมส์ได้ไวกว่าครับ

Comment

ขอบคุณครับ
      - ใครพอจะรู้ว่า J I B มานรับประกอบ คอมด้วยป่าว
      หรือมันขาย อุปกรณ์อย่างเดว

Comment

JIB ถ้าซื้อกับเขาเลย เขาประกอบให้ครับ

Comment

raid0 ถ้า HD ไหนเสีย ก็ต้องยอมสละข้อมูลไปเลย

Comment

Working...
          X