Announcement

Collapse
No announcement yet.

ร้านไหนในพันธ์ทิพย์ประกอบคอมดีบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ร้านไหนในพันธ์ทิพย์ประกอบคอมดีบ้างครับ

ร้านไหนในพันธ์ทิพย์ประกอบคอมดีบ้างครับ แล้วก็ไม่ขโมยชิ้นส่วนในคอมเราไปน่ะครับ เพราะเพื่อนเคยเจอเหตุการ์ณแบบนี้แล้ว แล้วก็อยากจะถามว่า PSU คืออะไรเหรอครับ ขอบคุณมากครับ

ที่รู้สึกมั่นใจได้ก็อิทธิพัธ (เขียนไงไม่รู้จำไม่ได้) อยู่แถวบรรไดเลือนชั้นล่างอ่ะครับ

ปล.ไม่รู้เดี๋ยวนี้ยังอยู่ป่าว ไม่ได้ไปมาเป็นปีแล้ว

Comment

PSU หรือ power supply เป็นอุปกรณ์ที่คอยกรองกระแสไฟ และจ่ายไฟไปตามส่วนต่างๆของคอมพิวเตอร์ครับ เจ้ากล่องสี่เหลี่ยม ที่มีสายไฟยาวออกมาหลายๆเส้นอยู่ทางหลังของเคสนั่นแหละครับ

ส่วนร้าน ให้ท่านอื่นมาแนะนำจะดีกว่า เพราะตัวผมเองนั้นรู้จักไม่กี่ร้านเองครับ

Comment

อยากได้ร้านที่มีของครบด้วยน่ะครับ

Comment

tk jedi บิซิเทค

Comment

ประกอบเอง สบายใจกว่าน่ะ

Comment

Originally posted by Guest View Post
              ประกอบเอง สบายใจกว่าน่ะ

เหงด้วยเลยอะ

Comment

M-Inter ก็โอเคนะ แต่ของให้เลือกไม่เยอะ

Comment

Working...
                X