Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากแต่งเคสแต่ทำเองไม่เป็นครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากแต่งเคสแต่ทำเองไม่เป็นครับ

อยากแต่งเคสแต่ทำเองไม่เป็นครับ
    ร้านเจไดนี่เขารับแต่งเคสไหมครับขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

รับมั้ง ครับ แต่ผมว่า ถ้า อันไหน ทำเอง อะ มันจะ รุ็ จักความลำบากอันหอมหวานครับ หรือมีเพื่อนมาถามเราก้บอกได้ ว่า กูทำเองกับมือ

Comment

อยากได้แบบไหนสั่งได้ครับ เค้าก็คิดค่าของอย่างเดียวแหละครับ แต่ถ้าจะให้ ชำแหละ กลับเคส เปลี่ยนสี เจาะฝาเคส คงไมได้ครับ ต้องทำเอง

Comment

ลองเริ่มง่ายๆจากการต่อแถวหลอด LED ดูครับ

พื้นฐานทั่วไปของไฟฟ้า-อิเล็ก LED มันเป็นของที่เหล่าผู้ Mod คอม จะต้องเจอบ้างละ...
        เพราะราคาค่าตัวถูก ประสิทธิภาพดี ในประเภทการMod ด้วยแสงสว่าง

Comment

ไม่เป็นก็ค่อยๆเริ่มครับ

ถ้าเราทำเองมันจะภูมิใจลึกๆ

ทุกครั้งที่เสียบปลั๊ก กด Switch จับ Mouse Keyboard

และ ทุกวินาทีที่เราอยู่กับ น้องคอมสุด Love เราจะภูมิใจและนึกถึงวันที่เหนือยยาก หวานชื่น

แบบว่า กว่าตูจะได้มามันยากเย็นแค่ไหน

ปล.ยิ่งยาก จะยิ่งมีค่าครับท่าน

Comment

ตอนแรกผมก็ไม่รู้ว่าจะทำยังไง ก็เลยลองดูของคนอื่น ดูบ่อยๆแล้วเอาของแต่ละคนมาผสมกัน

Comment

อย่าเพิ่งคิดว่าเราไม่เป็นถ้ายังไม่ได้เริ่มลงมือลองครับ อาศัยรวบรวมประสบการณ์เอาจากในนี้แหล่ะ ผมว่าความสนุกของการแต่งเคสนี่ มันอยู่ที่ตอนลงมือฟัดกับมันเนี่ยล่ะ

Comment

หัดแต่งโดยหาซื้อพัดลม สีๆมาใส่ในเคสก่อนแล้วค่อยๆขยับเป็นซิ้งการ์ดจอ แล้วแต่งภายนอก ( แล้วเงินของท่านจะกะจุยเอง )

Comment

ลองทำก่อนดีกว่าครับ ถ้ามีปัญหาหรือข้อสงสัยก็มาถามเพื่อน ๆ เอาครับ แต่ก่อนจะทำแนะนำให้ศึกษาข้อมูลให้แน่นก่อนครับ

Comment

Working...
                  X