Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องค้าง ! ช่วยตอบหน่อยครับปวดหัวเพิ่งซื้อมาด้วย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องค้าง ! ช่วยตอบหน่อยครับปวดหัวเพิ่งซื้อมาด้วย

สเปก AMD Athlon X2 4600+ m/b ECS C51G-M754 แรม Corsair Twin 1 G (512*2) การ์จอ 7300 Gs power 500 w ไม่ทราบเกิดจากสาเหตุอะไรอยู่ดี ๆ มันก็ค้างเฉย ๆ อยากถามเพื่อน ๆ หน่อยว่าเกิดสาเหตุอะไร เผื่อมีคนใหม่ความรู้อีกทางหนึ่ง เด๋วผมจะดูไปอีกพักหนึ่งก่อน หรือไม่ก็ลงวินโดว์ใหม่ เครื่องเพื่งซื้อมาได้ 2 อาทิตย์ ค้างประมาณ 4-5 ครั้งแล้ว ช่วยให้คำแนะนำหน่อยนะครับ แต่เท่าที่สังเกตุ ตอนย้ายข้อมูลเยอะ ๆ ค้างประมาณ 2 ครั้ง เปิดเน็ตอีก 2 ครั้ง

ไม่ทราบว่า M/B ECS C51G-M754 มัน socket 754 ตัว X2 4600+ มันเป็น 939 ไม่ก็ AM 2 อะครับ

ถ้าก็มี 3 ปัญหาหลักๆๆ

1. Os
    2. M/B
    3. Ps

ลองไปที่ร้านค้าที่ซื้อมาให้เข้าแก้ไขให้นะครับ

Comment

Originally posted by Ball View Post
      ไม่ทราบว่า M/B ECS C51G-M754 มัน socket 754 ตัว X2 4600+ มันเป็น 939 ไม่ก็ AM 2 อะครับ

ถ้าก็มี 3 ปัญหาหลักๆๆ

1. Os
      2. M/B
      3. Ps

ลองไปที่ร้านค้าที่ซื้อมาให้เข้าแก้ไขให้นะครับ
      งงคับ ถ้าคนละ Socket กันจะใส่เข้ากันได้ยังไง

Comment

ลองลง os ใหม่ก่อนละกัน ถ้าไม่หายก้อมาดู hardware

Comment

M/B คือตัวนี้ครับ http://www.overclockzone.com/zolkorn...754/index.html ที่ซื้อตัวนี้เพราะใส่ ฮาร์ทดิสตัวเก่าอ่ะครับ มันใส่ฮาร์ทดิสรุ่นเก่าได้
          Last edited by ajjuve; 18 May 2007, 10:56:09.

Comment

เคยใช้ ecs นะครับ จากประสบการณ์ที่ได้ใช้คือ เลี่ยงยี่ห้อนี้ได้ก็เลี่ยงดีกว่าครับ เพราะแฮงค์บ่อยมาก แต่สำหรับคนอื่นไม่รู้จะเป็นเหมือนผมหรือเปล่านะ

Comment

Working...
            X