Announcement

Collapse
No announcement yet.

จัดคอมให้หน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จัดคอมให้หน่อย

ต้องการมาใช้งานตกแต่งภาพ ทำวีดีโอ ครับ ไม่ocน่ะคับ
    ใช้งานอย่างเดียว กลัวเรื่องความร้อนมากคับ เพราะวันนึ่งเปิดเครื่อง8-15 ชม ทำงานหนักๆตลอด
    อยากให้ช่วยแนะนำด้วยคับ

ต้องการแค่

cpu / mb / vga / ram / supply 5 ตัวนี้คับ งบ 15000-20000

ระหว่าง intel กับ amd อันไหนน่าใช้กว่ากัน สำหรับงานตกแต่งภาพ ทำวีดีโอ

เอาอันนี้ดีกว่าครับ

E6600 8400
    ASUS P5B-VM 4800 VGA ON เหลือๆแล้วครับ
    RAM ROX 667 1Gx2 3200
    PSU ENERMAX 350W 1500

Comment

ใช้กาดจอออนบอดได้เลย ไม่ต้องซื้อเพิ่มหรอคับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคับ

Comment

มีคนบอกมาว่า ถ้าทำงานแบบนี้ บอร์ดให้ใช้ชิพของอินเทลจะดีกว่าไม่รู้ว่าจิงป่าวคับ

Comment

สำหรับงานที่บอกนะครับ รับรองว่าได้ นอกจากอยากได้ภาพที่สว่างหน่อย หา ATI X1550EXTREAM 2200 บาทเอง มาใช้ครับ หรือรุ่นเก่าอย่าง X300 X550 ก็ได้ครับ พันกว่าบาท ไม่มีปัญหาครับ

งานที่บอก ไม่ได้ ใช้ความสามารถของ การจอมากเลยครับ

Comment

ถ้าผมจะซื้อกาดจอตัวแนะนำ แล้วบอร์ดรุ่นอื่นที่ไม่ออนบอดมีตัวไหนที่แนะนำมั้ยคับ

Comment

=ชิพ 965 มี 2รุ่นให้ใช้ครับ ที่ราคาไม่แพงมาก

ASUS P5B 4500
              Gogabyte DS3 4200

ใช้ได้ทั้งคู่ครับ

Comment

Working...
              X