Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอ 2 อันนี้ อันไหนดีกว่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอ 2 อันนี้ อันไหนดีกว่าครับ

ATI RADEON 9550 แรม 256 MB 128 bit

nVidia FX6200 แรม 256 MB 128 bit

ตัวไหนแรงกว่ากันครับ ผมอยากได้แบบ 6200 แต่มันหายากอะ เจอแต่ 9550

อีกอย่างการ์ดจอแบบ ATI ได้ยินว่ามันมีปัญหากะบอร์ด ASUS A7V600 ของผมด้วยอะ

9550 มัน 2230 บาท แล้วราคา 6200 ประมาณเท่าไรครับ

6600 มือสองปล่อยกันตึม ไม่สนใจเลยหรอ

กาดที่ท่านยกมา มันไม่คุ้มค่าต่อการลงทุนแล้ววว

Comment

มีประสบการณ์ที่ไม่ดีกะของมือสองมาเยอะอ่า เลยขี้เกียจไปเสี่ยงซื้อ เอามือ 1 ชัวๆเลยดีก่า

อีกอย่างกะซื้อมาเล่นแค่เกมส์ออนไลน์เองงับ พวกเกมส์แผ่นกราฟฟิคเยอะๆนั่นมะได้เล่น

Comment

ที่ใช้อยู่ 9550 นี่แหละครับ พอดีดูดีวีดีด้วยเลยคิดว่าค่อนข้างจะดีมั่กๆ เล่นเกมได้สวยใช้ได้ แต่ถ้าเปิดโหมดสูงๆจะกระตุกครับ ในระดับราคาแค่2000ก่าๆนี่นับว่าคุ้มค่าครับ ส่วนที่ใช้ไม่ได้ลองupdate bios มั่งหรือยังครับ ผมคิดว่าน่าจะใช้ได้นะ

Comment

6200 ตอนนี้หายากแล้วนะผมว่า ราคาน่าจะไม่เกิน 2500 อะครับ

Comment

ใช่ครับ ลองUpdate biosดูนะครับ

Comment

ขอบคุงครับ แต่ผมอัพไม่เป็นอะครับ ตั้งแต่ซื้อมาไม่เคยอัพ Driver กะ Bios ของเมนบอร์ดเลย

ต้องทำยังไงมั่งครับ โหลดจากเวปแล้วมา install เฉยๆอะป่าว ผมทำไม่เป็น กลัวเครื่องจะเสียอะครับ

Comment

FX6200

Comment

6200

Comment

Working...
                  X