overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 19 of 19

Thread: ช่วยแนะนำ notebook นน. <2กก หน่อย

ช่วยแนะนำด้วย
    Guest

Default ช่วยแนะนำ notebook นน. <2กก หน่อย

จะซื้อ notebook ใหม่ อยากได้ที่ นน เบา ครับช่วยแนะนำหน่อย
    เพราะต้องแบกไปทำงานทุกวัน

งานส่วนใหญ่ เป็น ms office
    งานอดิเรกมี photoshop, autocad, ตัดต่อ vdo บ้าง

Guest

งบไม่เกิน 50000 ครับ

OverclockZone Member Tumm-*'s Avatar

เบาขนาดนั้นมี Sony SZ42 อ่ะครับ แต่ว่าแพงกว่า 1.8Kg

OverclockZone Member เวียงสา's Avatar

http://benq.co.th/products/joybook/?product=799
    http://benq.co.th/products/joybook/?product=1030
    30000 นิดๆ ถึง กลางๆ
    ส่วนตัวนี้เพิ่งปรับราคาลงเหลือแค่ 30000 กลางๆ เบากว่า 2 ขีดแต่ batt 4 cell ใช้ได้แค่ชมกว่าๆ
    จอเล็กกว่า และไม่มีกล้อง(สงสัยลดราคาต้อนรับ centrino pro มั้ง)
    http://www.*****************/nbs/nbdetail.php?id=118

OverclockZone Member sirapob's Avatar

ถอดแบตฯออก สิครับเบาทีเดียว

OverclockZone Member pingpui's Avatar

แบตมันหนัก ต้องถอดมันออก เบาไปเยอะเลยอ่ะ

Guest

Quote Originally Posted by sirapob View Post
    ถอดแบตฯออก สิครับเบาทีเดียว

ตอบได้มีประโยชน์มากเลย

จะขอบคุณมากถ้าอ่านแล้วผ่านไป

OverclockZone Member compaq's Avatar
    นครราชสีมา-มหาสารคาม

compaq จอ 12 อะ อิอิอิ เชียร์ของที่ตัวเองใช้

Guest

Quote Originally Posted by compaq View Post
    compaq จอ 12 อะ อิอิอิ เชียร์ของที่ตัวเองใช้

ใช่ serie B1900 รึเปล่า ครับ กำลังมองๆ อยู่เหมือนกัน
    ตัว case ทำจากอะไร ใช่ magnesium รึเปล่า

แล้วก็มีของ Toshiba M500 ที่กำลังมองๆอยู่

ตัวไหนน่าสนกว่ากันครับ

OverclockZone Member eng_kamikaze's Avatar

M500-1411T ครับ 39,900 โปรโมชั่นเดือนนี้ ครับ 1.86 kg , CD T2300 512MB 80GB, warranty 3 years ก็เหมาะพอดีครับ (ถึงซีพียูจะไม่ใหม่สุด) แต่จะได้อิมเมตและประกันก็ 3 ปีครับ
    แต่ถ้าจะเล่นเกมส์ด้วยคงไม่ไหว เพราะจอมันแค่ 12.1" แถม การ์ดจอยังออนบอร์ด, แต่อยากจะแนะนำว่าการทำงาน cad นั้นจอ 12" ไม่ไหวครับ
    เป็นผมจะหา PC หรือ NB จอ 14" up ครับ แต่ถ้าถนัดก็ไม่ว่ากันครับ ส่วน SZ42 นั้นจะตรงสเปคการใช้งานของคุณมากครับ (เห็นว่าตัดต่อ VDO ด้วย), Benq Joybook S73VG-307 ก็น่าใช้นะครับ 2.3 kg เหลือเงินอีกแหนะ

OverclockZone Member eol's Avatar
    ปากเกร็ด - สวนแตง

S37 VG นักนะ รวมที่ชาร์จด้วย .... แต่ถอดแบทออกจะเบา ฮ่าๆๆ

แต่ทำงาน Cad/Cam ผมว่าเจ๋งสุดละคับ ^^ เพราะผมโม X1600 เป็น FireGL V5200 ไปเรียบร้อยแล้ว แหะๆๆ โมแค่ driver นะ แต่มันทำงานได้ดีขึ้นจริงๆ ...

ปล. ใช้โปรแกรม test เอาน่ะ ยังไม่ว่างจะลองของจริง ฮ่าๆๆ)

OverclockZone Member JayZ1980's Avatar

Quote Originally Posted by ช่วยแนะนำด้วย View Post
    ตอบได้มีประโยชน์มากเลย

จะขอบคุณมากถ้าอ่านแล้วผ่านไป
    นั้นสิ ผมก็ว่างั้น
    Last edited by JayZ1980; 21 May 2007 at 16:42:38.

OverclockZone Member extra's Avatar

สอบถามได้นะครับ มีหลายราคาไม่แพงอย่างที่คิด ของ Fujitsu ครับ 081-7777211

OverclockZone Member dear.de's Avatar
    เชียงใหม่ ไทยแลนด์

อยากได้เบาๆ แนะนำ คอมแพคจอ 12 และ mac book และ sony vaio

แค่นี้อ่ะครับที่แนะนำ เบาแต่ดีทั้งน้าน แต่ติดที่ ตัวคอมแพคตัวเล็กนี่แบตไม่ค่อยนานนะครับ

OverclockZone Member eng_kamikaze's Avatar

Talking

Quote Originally Posted by dear.de View Post
    อยากได้เบาๆ แนะนำ คอมแพคจอ 12 และ mac book และ sony vaio

แค่นี้อ่ะครับที่แนะนำ เบาแต่ดีทั้งน้าน แต่ติดที่ ตัวคอมแพคตัวเล็กนี่แบตไม่ค่อยนานนะครับ
    สโลแกนเจ๋งดี 555 " ไม่หล่อแต่ ก็จนนะ --" "
    พี่ข้างบนแนะนำ Fujitsu เข้าท่าดีนะครับ รับประกันนานดี
    เด๋วนี้ถูกลงมากแล้วด้วย (ส่วนใหญ่จะหนัก --' _ ตัวเบายังแพงอยู่)
    แต่ใช้โน้ตบุค หาที่ประกันนานๆไว้จะคุ้มครับ

OverclockZone Member dear.de's Avatar

Quote Originally Posted by eng_kamikaze View Post
    สโลแกนเจ๋งดี 555 " ไม่หล่อแต่ ก็จนนะ --" "
    พี่ข้างบนแนะนำ Fujitsu เข้าท่าดีนะครับ รับประกันนานดี
    เด๋วนี้ถูกลงมากแล้วด้วย (ส่วนใหญ่จะหนัก --' _ ตัวเบายังแพงอยู่)
    แต่ใช้โน้ตบุค หาที่ประกันนานๆไว้จะคุ้มครับ

ยุ่งอะไรกะสโลแกนความจริงของผมอ่าครับ ^ ^

Unhappy ดุกันจังแฮะ

Quote Originally Posted by dear.de View Post
    ยุ่งอะไรกะสโลแกนความจริงของผมอ่าครับ ^ ^
    อ้าว! ไงเป็นง้านซ้า
    เห็นแล้วรู้สึกดีกะมันก็เท่านั้น ขออภัยที่ "ยุ่ง" นะครับ

Quote Originally Posted by eng_kamikaze View Post
    อ้าว! ไงเป็นง้านซ้า
    เห็นแล้วรู้สึกดีกะมันก็เท่านั้น ขออภัยที่ "ยุ่ง" นะครับ

แหมไม่ได้ว่าอะไรงิ แซวเฉยๆ งอนไปได้

OverclockZone Member compaq's Avatar
    นครราชสีมา-มหาสารคาม

Quote Originally Posted by ช่วยแนะนำด้วย View Post
    ใช่ serie B1900 รึเปล่า ครับ กำลังมองๆ อยู่เหมือนกัน
    ตัว case ทำจากอะไร ใช่ magnesium รึเปล่า

ผมก็ไม่เคยใช้นะครับ ผมใช้ v3000

Bookmarks

Bookmarks