Announcement

Collapse
No announcement yet.

อย่างนี้เืพื่อน ๆ ว่ามันร้อนไปมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อย่างนี้เืพื่อน ๆ ว่ามันร้อนไปมั้ยครับ

สเปคเครื่องผมก็ตามลายเซ้นครับ
    ตอนนี้คล็อกไปแค่ 2.7 เองอะ เครื่องผมประกอบที่ TK เมื่อต้นเดือนนี้เองครับ

ของแรงมันต้องคู่กับของร้อนเลย
    แต่ว่าร้อนนิดหน่อยอ่ะ....

Comment

ผมเห็นเพื่อนบางท่านลุยไป 3 กิ๊กกว่า ความร้อนยังแค่ 50 กว่าเองอะครับ ถ้าของผมผิดปกติจะได้ยกไปให้ที่ร้านเค้าดูอะครับ

Comment

ลากไปเท่าไหร่ครับ แล้วใช้ซิ้งของอะไร บ้านคุณอากาศร้อนไหม

Comment

ลากมาแค่ 2.7 เองครับ ซิงค์ผมก็ Scythe Infinity เคสก็อลูของ TT Soprano Dx ตัวก็ใหญ่ ซ่อนสายไม่มีรกเลยครับ อาการก็ปกติ เปิดมาก็วิ่งเกิน 55 ตลอดครับ ตอนนี้เปิดแอร์แล้วก็วิ่งประมาณ 55-59 ครับ

Comment

Originally posted by 123 View Post
            ลากมาแค่ 2.7 เองครับ ซิงค์ผมก็ Scythe Infinity เคสก็อลูของ TT Soprano Dx ตัวก็ใหญ่ ซ่อนสายไม่มีรกเลยครับ อาการก็ปกติ เปิดมาก็วิ่งเกิน 55 ตลอดครับ ตอนนี้เปิดแอร์แล้วก็วิ่งประมาณ 55-59 ครับ
            ผมว่ามันร้อนไปนะคับ ลากแค่2.7 แต่ 66องศา นี่ idle ก็ 55 แล้ว น่ากลัวจัง

ผมดูรูปแล้วมันไม่ชัด กดขยายดูก็ไม่ได้ แต่ปกติ cpu มันจะร้อนกว่า m/b อยู่ไม่เกิน 5องศาอะครับ

(เท่าที่เคยเห็นมาอะนะครับ) ลองปรับไฟ Vcore ลงดูนะครับ แล้วลองใช้โปรแกรมอื่นๆดูว่าอุณหภูมิ

มันร้อนเหมือนกันหรือปล่าว ปกติ 2.7 ซิ้งเดิมยังเอาอยู่เลยคับ แต่นี่มันร้อนเกินไป น่าสงสัย

Comment

ร้อนไปมากคับ ลากไปนิดเดียวเอง ขึ้นไปเยอะไปไหมคับ sink ก็เปลี่ยนแล้ว ผมลาก sink เดิมๆ ยังร้อนน้อยกว่านี้เลย ขึ้นได้ 3.2 ยังน้อยกว่าเลยนะคับนั่น

Comment

Andy + mx1 คับ

Comment

กำ...อย่างนี้คงต้องยกไปที่ TK อีกแล้วมั้งเนี่ย อุตส่าห์เปลี่ยนซิงค์ เปลี่ยนเคส มันดันร้อนกว่าตอนยังไม่เปลี่ยนซะได้

Comment

ใจเย็นๆครับ ลองดูหลายๆ วิธี อาจจะแก้ได้ ลองปรับVcoreดูนะครับ อาจจะช่วยได้

Comment

เอ่อ บอร์ด มันเพี้ยนรึเปล่าครับ ????

Comment

Originally posted by ~jelly* View Post
                        เอ่อ บอร์ด มันเพี้ยนรึเปล่าครับ ????
                        ผมก็ไม่แน่ใจครับ มีวิธีตรวจสอบมั้ยครับ ว่าบอร์ดมันเอ๋อหรือปล่าว

Comment

ของแรงๆมันจะ hot

Comment

ลองเช็คอุณหภูมิในBIOเปรียบเทียบกับโปรแกรมเช็คความร้อนหลายๆตัวดูครับว่ามันเป็นยังงัย
                            ลองอัพBIOเวอร์ชั่นใหม่ๆเก่าๆลองดูก่อน อาจเป็นสาเหตุ
                            ถ้ายังเหมือนเดิมก็........เหอะๆๆๆ

Comment

อุณหภูมิในไบออสก็ตรงกับโปรแกรมที่แจ้งเลยครับ
                              ส่วนการอัพเดทไบออส ผมไม่อยากทำเดี๋ยวมันจะยิ่งไปกันใหญ่ครับ

Comment

Working...
                              X