Announcement

Collapse
No announcement yet.

Final Fantasy 8 Version PC เหมือนกับ Version PS1 จริงเหรอครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Final Fantasy 8 Version PC เหมือนกับ Version PS1 จริงเหรอครับ?

เห็นอ่านในบอร์ดมีคนบอกว่าเหมือน PS1 ทุกอย่าง - - ผมลองโหลด v pc มาเล่นดูแล้วไม่เห็นเหมือนอะครับ ดนตรีก็คนละเรื่องแล้ว (ใน ps1 เพราะกว่า - -)

แต่ดีตรงที่เวลาเข้าฉากแปบเดียว ถ้า PS เวลาเปลี่ยนแมพรอซักแปบ (ราวๆ 3-4 วิ ถ้า Version PC เข้าปุ้บเปลี่ยนฉากเลย)

ถ้าเอาแผ่น ps1 มาเล่นผ่าน emu เสียงกับภาพจะไม่ค่อยตรงกัน (อย่าง ดาบฟันไปชาตินึงแล้วเสียงเพิ่งมา - -)
    แต่ ver pc ก็ดีหมดนะครับแต่งง ทำไมของผมเล่นแล้ว ดนตรีมันฟังแล้วชัดเจนเลยว่าคนละเรื่องกัน วันนี้เอา แผ่น ff8 ps1 มาเล่นผ่าน emu กับเอา ver pc มาเล่น แล้วฟังดนตรี ไม่เหมือนกันจริงๆ ด้วย ใน ps1 เสียงจะแบบ ชัด แจ่ม กว่า แต่เสียงของ v pc ออกเสียงไงไม่รู้บอกไม่ถูก -3-

ผมก็ดู Config พวก Sound แล้วนะครับ มันก็ไม่มีให้ Set ไรมาก - - (มี op แค่ 2-3 ตัว แก้แล้วเสียงก็ไม่แตกต่างเลย)
    แล้วเวลาเล่น ver pc มันเปน full screen ตลอด เล่น window mode ไม่ได้เลย > <

มันจะเหมือนกันได้ไงเหอๆ PC กับ PS1 - -*

แค่ Rockman X เวอร์ชั่น PC กับ Super ก็ไม่เหมือนกันแล้วเหอๆ

ของมันทำมาให้เล่นใน PSX เอามาเล่นใน PC ยังไงก็สู้ไม่ได้หรอก

ก็เหมือนกับ Spinter Cell นั้นละเล่นใน PSX ไม่ได้อารมณ์ สู้ PC ไม่ได้

Comment

version PC ไม่ได้เรื่อง เรื่องเสียงอย่างเดียว - -"

Comment

ปล. แต่ว่าผมเอามาลองบนคอม ทั้ง 2 เลยนะครับ เอา แผ่น PS1 มาลองบนคอมโดยใช้ Emu กับเอา Version PC มาเล่นเลย เสียงไม่เหมือนกันซักนิด -- --

Comment

PS1 เล่นผ่าน Emu ยัง สวยกว่า แปลงมา อีก

Comment

ตาม Rep บนเลยอะครับ -0- ถึงแม้เวลาดูฉากเสียงจะกระตุก เล็กๆ บ้างก็เหอะ แต่ตัวที่แปลงมาเป็นของ PC หนักแรงกว่าครับ - - (เรื่องดนตรีอ่ะครับ หนักแรงกว่า)

ส่วนจริงๆ แล้วปุ่มใช้ O X สามเหลี่ยม สี่เหลี่ยมก็ดีอยู่แล้ว ดันแปลงเป็น B1 B2 B3 B4 ด้วย - -มั่วเลยครับ ผมอะ

ตอนนี้ว่าจะเล่นผ่าน Emu ดีกว่า แต่ตัวแปลงของ pc ผมเล่นไปแผ่น 3 แล้วง่ะ T-T (เล่น2-3 วันจนเทพแล้ว) มาเล่นผ่าน emu ต้องนับ 0 ใหม่อีก T-T สลดใจ มี action replay ของ ff8 มั้ยครับเนี่ย ^^"

Comment

เสียงมันต่างกันยังไงครับ?เหอๆหูผมคงแยกไม่ออกอะมันคนละเพลงกันหรือ Quality Sound ต่างกันอะ?เรื่องภาพคงไม่ได้สวยเท่าไรถ้าจำไม่ผิดมันก็น่าจะ port มาไม่ใช่หรือครับเหอๆผมว่าเอาแผ่น PS1 เอา Emu เปิดมันสวยกว่านะ Option ให้ปรับเยอะกว่าส่วนเรื่องเสียงบ้านผมก็ไม่มีปัญหานะลอง Set Sound ใหม่ดูนะครับแล้ว Emu ที่ใช้นี้ของอะไรครับ?

Comment

-*- Emu อะไรอะครับ FF8 version PC มันไม่ต้องใช้ emu เลยอ่ะครับ มัน Double Click แล้วเล่นได้เลย แล้วการปรับคุณภาพเสียงของ FF8 version PC แทบจะไม่มีอะไรให้ปรับเลยครับ

ตอนนี้สำหรับผมนะ ถ้าจะเล่น ff8 เล่น ด้วยแผ่น ps1 โดยใช้โปรแกรม Emu ดีกว่า ver PC 100% หันธง!!

เล่นผ่าน emu สดใสกว่าเยอะครับ เร่งความเร็วก็ได้ โกงก็ง่าย เล่น Window mode ได้ด้วย (version PC โดนบังคับเล่น Full Screen เกลียดชิบ)

Comment

อยากเล่นเหมือนกันนะนี่

ว่าแต่มี EMU ของ ps2 หรือป่าวหนอ ขอหน่อยเตอะ pm มาหน่อยเป็นพระคุณอย่างแรง!!!!!!!!

Comment

ต้องลองหา Pacth ดูครับ แบบไฟนอล7อ่ะ อัพแพทแล้ว ภาพกะเสียงจะดีขึ้น

Comment

Working...
                    X