Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีงบ 16600 บาท ไม่รวมจอ เอาไว้เล่นเกม อินเทลหรือเอเอ็มดีเอน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีงบ 16600 บาท ไม่รวมจอ เอาไว้เล่นเกม อินเทลหรือเอเอ็มดีเอน

มีงบ 16600 บาท ไม่รวมจอคีบอร์ดเมาส์ เอาไว้เล่นเกม อินเทลหรือเอเอ็มดี อันไหนดีกว่ากันคับ
    ขอเสป็คทีคับ ^^

หมื่นกว่าบาท AMD ซิครับ
    AMD AM2 athorn 3000+ 2700
    ASROCK am2nf6-vsta SATA2 2440
    RAM ROX TWIN DDR2 533 256 X2 DUAL 2000
    HDD SEGART 80G SATA2 2000
    PCI-E GF7300GT spark 3800
    DVDrw 1600
    CASE G-VIEW 1300

Comment

ขอบคุณมากเลยคับ
      น่าสนใจมากคับ
      ผมจะไปซื้อที่พันทิพย์อ่ะคับ
      ผมไม่ค่อยมีความรู้อ่ะคับ เลยต้องให้เขาประกอบให้
      เลยอยากทราบว่าตามสเป็คร้านไหนมีขายทั้งหมดอ่ะคับ (หรือว่าซื้อคนละร้านแล้วให้ร้านที่เราซื้อเยอะสุดประกอบให้ได้ไหมคับ

Comment

ผมไม่ค่อยมีความรู้อ่ะคับ เลยต้องให้เขาประกอบให้
        -เป็นความคิดที่ถูกที่สุดครับ เพราะเป็นการเช็คอุปกรณ์ในตัวครับอันใหนเสียก็เปลี่ยนเลย ครับ

ส่วนร้าน ผมไม่มีความเห็นครับ เคยแนะนำแล้วถูกด่า ไม่คุ้มครับ ลองเดินเลือกดูแล้วกันครับ พูดกับเราดีๆ ไม่ใช้ หมาๆ ผมว่าก็ OK แล้ว ครับ

Comment

เอางบต่ำหน่อยก็ลดการ์ดจอลงมาครับ
          จะประหยัดได้อีก 1000 บาท

Comment

ผมลืมบอก ไป 7300GT นี้ต้อง DDR 3 นะครับ DDR3 เท่านั้น ครับ 3800 นี ยี่ห้อ สปาคนะครับ ยี่ห้ออื่น 4 พันต้นๆ ครับ

Comment

คับผม แล้วซื้อคนละร้าน เขาจะเต็มใจประกอบให้ผมปะคับ

Comment

ก็อยากแยกร้านกันมากซิครับ เวลาปีปัญหา ก็จะได้ไปร้านเดียวกันครับ ถ้าราคามันต่างกันแต่ ชิ้นละ หลักสิบบาท ก็ เอามันร้านเดียวไปนั้นแหละ ครับ อย่างน้อย จะได้ตามมา ด่ามันได้ที่ร้านเดียวกัน

Comment

ก้อไม่ต้องซื้อแยกร้านซิคับ ร้ายเดียวเลย ราคาไม่ต่างกันเยอะหรอกคับ
                  เอาใบสเปคมาดู แล้วคุยกันคนขาย เขาก้อลดให้อยู่แล้ว ไม่ยากๆ

Comment

Working...
                  X