Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามแบบนี้ดีกว่า

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

รุ้นโนตบุคที่ท่านแนะนำตรงกับที่ผมมีอยุ่เลยแต่ผมเสียดายราคาที่มันตกจริงๆซื้อมาตอน89000ตอนนี้เหลือแค่30000กว่าๆT_T

Comment

บางคนก็มาเพื่อหาความช่วยเหลือจากผู้รู้ทั้งหลายนั่นแหล่ะครับ เห็นใจเค้าหน่อยคับ

Comment

โอ้ ได้กัลบไปแก้ที่โพสถามไว้อีกสินะเรา

Comment

รับทราบครับผม.....เดี๋ยวผมจะโพสถามบ้างล่ะกำลังจะซื้อ N/B ใหม่อยู่เดี๋ยวไปดูรุ่นมาก่อนแล้วจะบอก

Comment

ดัน ดัน...

Comment

เอ๋อ

เออออห่อหมก
              Attached Files

Comment

งืมๆ

Comment

เห็นด้วยครับ
                  จริงๆแล้ว หากได้ไปหาข้อมูลมาแล้วอาจจะไม่ต้องมาถาม
                  ในบอร์ดเลยด้วยซ้ำไป เพียงแต่อาจจะถามความเห็นที่แคบลง
                  เช่นบริการหลังการขายเป็นอย่างไร
                  ชิพตัวนี้ กับตัวนี้ต่างกันมากไหม ซึ่งคำถามแบบนี้จะช่วยประเทืองปัญญา
                  ของคนตอบผู้ชอบแสวงหาความรู้ขึ้นไปอีก ไปสืบค้น ค้นหา ข้อมูลมาตอบ
                  ( กรณีคำถามปราบเซียน ) และที่สำคัญคนที่มาอ่านจะได้ความรู้มากกว่า
                  ถามการเทียบกันธรรมดาๆอีกด้วยครับ คนถามก็ตั้งใจถามจริง คนตอบก็
                  ตั้งใจตอบจริง คนมาดูก็ได้ความรู้ขึ้น มีแต่ได้กับได้ครับ ^__^
                  ผมเองไม่ได้อยู่บอร์ด Hardware มาก่อน
                  แต่เท่าที่ผมอยู่บอร์ด ( ที่เกี่ยวข้องกับ Artist ) การตั้งคำถามที่น่าสนใจ
                  สามารถจุดประกายกระทู้นั้นให้เกิดคำตอบมากมายเชียวครับ และบางคำตอบ
                  และข้อสงสัยในแต่ละ rep ก็ยังโยงใยไปยังคำถามที่เกี่ยวกันน่าสนใจ
                  ในกระทู้อีกด้วย ยิ่งถ้าบอร์ดดีๆอย่างที่แห่งนี้ แม้จะมีการตอบคำถามที่ผิดไปบ้าง
                  ก็ยังมีการช่วยเหลือซ่อมแซมอย่างอบอุ่น

Comment

agree...

อย่างน้อย คนถามก็ควรทำการบ้านซักนิดครับ
                    เรื่อง spec เนี่ย หาได้ง่ายจะตายไป...

Comment

อืม ดีครับ จะได้เป็น บรรทัดฐานในการ โพสกระทู้ถามต่อไปครับ

Comment

เห็นด้วย +1

Comment

ถ้าตัดสินใจที่จะมอบสิ่งดีๆ ให้กับชาวบอร์ด ก็ดำเนินการเลยครับ อย่าให้เสีย.

Comment

Comment

ใช่ครับ ทำเงื่อนงำทำไมนะ เห็นแล้วตะหงิดๆๆนิ

Comment

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ เพราะควรบอกสเปกอ้างอิงรุ่นที่นำมาถามด้วย
                                รวมไปถึงวัตถุประสงค์ว่าจะนำไปเน้นใช้งานในด้านไหน

Comment

Working...
                                X